24/3/10
4.364
3.876
113
Tài For này yếu hoặc chủ quan. Chả ai vượt Cont mà tà tà như vậy cả. Ngang hông là dấn ga vượt nhanh qua. Cũng vì thời gian vượt chậm nên khoảnh khắc chiếm 100% đường nhựa quá lâu, dẫn đến bị xe máy lấn.
K hẳn vậy đâu các pác, Fortuner sức rướn k mạnh như các xe khác nên vượt nếu k có trớn thì hơi khó, trường hợp này nếu pác tài mún vượt nhanh thì phải về số 3 hoặc D3, tua máy sẽ từ 4000-5000rpm, nếu cứ đè ga mà k về số thì xe sẽ lên khá chậm rất nguy hiểm. Em cũng mém đấu đầu một vài lần nên bít ý nó rồi.

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113
K hẳn vậy đâu các pác, Fortuner sức rướn k mạnh như các xe khác nên vượt nếu k có trớn thì hơi khó, trường hợp này nếu pác tài mún vượt nhanh thì phải về số 3 hoặc D3, tua máy sẽ từ 4000-5000rpm, nếu cứ đè ga mà k về số thì xe sẽ lên khá chậm rất nguy hiểm. Em cũng mém đấu đầu một vài lần nên bít ý nó rồi.
Hic.. Em không chạy For không biết chứ trước giờ chỉ có chạy chiếc Siena 1.3 là mỗi lần vượt em đuối, chứ mấy chiếc 2.0 trở lên, cứ số 4 là em vụt đươc 80 kmh rồi, không cần đến số 3. Lúc đó tua máy chừng. 2500 rpm - 2800 rpm là cùng. Thế hoá ra anh For này to xác mà yếu nhẩy!

Hạng B2
24/11/12
212
56
28
11
Fortuner có EPS ko các bác, em coi trên Web thấy ko có
Có thì xe đã không bị quăng xuống lề như vậy rồi bác.
Chỉ một tình huống nhưng đã cho thấy những nhượt điểm quá lớn của Fortuner như gầm cao mà ko thèm gắn ESP, thiếu 2 thắng đĩa sau, xác to máy yếu.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Có thì xe đã không bị quăng xuống lề như vậy rồi bác.
Chỉ một tình huống nhưng đã cho thấy những nhượt điểm quá lớn của Fortuner như gầm cao mà ko thèm gắn ESP, thiếu 2 thắng đĩa sau, xác to máy yếu.
Theo em xe Fortuner gắn bộ nhíp là ngang ngữa con Zace huyền thoại rồi. Ai đời chiếc xe đc thần dân mến mộ và các tín đồ yêu thích vẫn còn sủ dụng thắng đùm như xe 2 bánh