Hạng B2
24/11/12
212
56
28
11
Ý em ko phải là trang bị hay không trang bị mà do tình huống và cách xử lý của tài xế thôi bác. Xe trang bị đủ hết mà đi ẩu hoăc tình huống bất ngờ thì vẫn tai nạn như thường à.
Tình huống bất ngờ thì mới cần tới VSC chứ bác, chứ không bất ngờ thì tài cũng tự xử lý được rồi. Theo em thì công nghệ theo xe sẽ giảm thiểu được rủi ro khi xảy ra tai nạn so với không có.

Hạng B2
14/3/14
202
309
63
Theo em xe Fortuner gắn bộ nhíp là ngang ngữa con Zace huyền thoại rồi. Ai đời chiếc xe đc thần dân mến mộ và các tín đồ yêu thích vẫn còn sủ dụng thắng đùm như xe 2 bánh
Chuẩn Bác.:3dtanghoaheo:
Em thấy Toy Vn là bán hàng kém về độ an toàn nhất trong cùng phân khúc, dù giá thì trên trời, lại thêm được dân mình thần thánh hóa... Chắc là mấy ổng nghĩ "dân Việt Nam làm sao mà từ bỏ mình được?". Fortuner chỉ được cái mã, xe chạy thì yếu mà máy xăng thì uống mạnh, to xác nhưng ghế sau cùng thì hẹp, xe chạy thì ồn gần như là Innova,... Toyota Vn có vẻ đang xem thường người tiêu dùng Vn quá!:3dgian:

Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38
Các bác chém FT dữ quá. Em xem lại thấy cái xe máy chạy đối đầu với chiếc FT này làm bác tài giật mình. Các bác nhìn kỹ sẽ thấy nó chỉ lách nhẹ vào giây cuối cùng + với việc chiếc FT đánh lái nên 2 xe mới ko va chạm. Cộng thêm việc trước đó tài FT vượt trái chậm nên mới bị vậy chứ cái xe nó ko phải vấn đề đâu ạ. Mình chạy xe nào thì phải hiểu xe đó để vận hành chứ ạ. Em thấy matiz, i10, morning trên cao tốc vẫn vượt ầm ầm có sao đâu ạ. Em ko bênh xe nào đâu nhé, e ko chạy Toy cũng ko chạy FT.

Em thấy pác phán hợp lý

• Like
Reactions: sangdang
Hạng B2
21/2/11
118
23
18
Quả này em dự là tài non,chứ nếu tài chuyên ai lại chạy dư lầy,quá nguy hiểm,sau khi vượt bác quay cam hành trình thì lấn nhẹ vô sau đít cont tí để xem tình hình xe cộ dư lào rồi trả số nhấn ga vượt tiếp,ai lại chạy luôn 1 lèo với đường hẹp như này
,con e chạy con for 4x4 2013 rồi,máy yếu lắm đủ tải mà leo cầu Mỹ Thuận cứ gọi là ì ạch.

Hạng D
Yếu mà ra gió là FT, chắc là máy dầu đây, qua mạt mà chạy như rùa bò, may mắn là xe container kiểm soat xe quá tốt nên tránh được tai nạn khủng khiếp.
Bác chủ clip bình luận vui thật.:3dquaytay:

Hạng B2
9/3/13
202
39
28
Công nhận bác tài xe công thắng chuẩn thật, thắng mà xe thẳng tắp. Còn cái ông vượt thì hết ý kiến, chạy không ra chạy mà vượt chẳng ra vượt, nói chung đường xấu vậy mà vượt thì quá ẩu, ngồi máy lạnh chứ có ngoài trời đâu mà nhanh vài phút chậm cả đời.

Hạng D
15/6/13
1.411
3.747
113
Quận Bình Tân
Theo em xe Fortuner gắn bộ nhíp là ngang ngữa con Zace huyền thoại rồi. Ai đời chiếc xe đc thần dân mến mộ và các tín đồ yêu thích vẫn còn sủ dụng thắng đùm như xe 2 bánh
hic, gắn nhíp ngang với zace và jolie luôn rồi bác.

• Like
Reactions: LongBĐ
Hạng D
15/6/13
1.411
3.747
113
Quận Bình Tân
thông cảm cho bác ấy các bác, rút kinh nghiệm và bác ấy sẽ lên Sorry anh em nhà OS

Chỉnh sửa cuối: