Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
Các bác chém FT dữ quá. Em xem lại thấy cái xe máy chạy đối đầu với chiếc FT này làm bác tài giật mình. Các bác nhìn kỹ sẽ thấy nó chỉ lách nhẹ vào giây cuối cùng + với việc chiếc FT đánh lái nên 2 xe mới ko va chạm. Cộng thêm việc trước đó tài FT vượt trái chậm nên mới bị vậy chứ cái xe nó ko phải vấn đề đâu ạ. Mình chạy xe nào thì phải hiểu xe đó để vận hành chứ ạ. Em thấy matiz, i10, morning trên cao tốc vẫn vượt ầm ầm có sao đâu ạ. Em ko bênh xe nào đâu nhé, e ko chạy Toy cũng ko chạy FT.

Hạng C
4/7/11
521
440
63
Tài Fortuner vượt ko dứt khoát, thấy xe máy chớp 1 cái, yếu chjm đánh lái vô nhanh quá. Cái này chắc chạy chưa quen xe ?

• Like
Reactions: ampan80 and LongBĐ
Hạng B2
24/11/12
212
56
28
11
Các bác chém FT dữ quá. Em xem lại thấy cái xe máy chạy đối đầu với chiếc FT này làm bác tài giật mình. Các bác nhìn kỹ sẽ thấy nó chỉ lách nhẹ vào giây cuối cùng + với việc chiếc FT đánh lái nên 2 xe mới ko va chạm. Cộng thêm việc trước đó tài FT vượt trái chậm nên mới bị vậy chứ cái xe nó ko phải vấn đề đâu ạ. Mình chạy xe nào thì phải hiểu xe đó để vận hành chứ ạ. Em thấy matiz, i10, morning trên cao tốc vẫn vượt ầm ầm có sao đâu ạ. Em ko bênh xe nào đâu nhé, e ko chạy Toy cũng ko chạy FT.
Nếu cái xe nó trang bị VSC của Toy thì em nghĩ xe sẽ không bị chệch lái như vậy đâu bác. Cân bằng điện tử chuyên trị những ca đánh gấp như thế này.

Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
Nếu cái xe nó trang bị VSC của Toy thì em nghĩ xe sẽ không bị chệch lái như vậy đâu bác. Cân bằng điện tử chuyên trị những ca đánh gấp như thế này.
Ý em ko phải là trang bị hay không trang bị mà do tình huống và cách xử lý của tài xế thôi bác. Xe trang bị đủ hết mà đi ẩu hoăc tình huống bất ngờ thì vẫn tai nạn như thường à.

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng B2
17/6/10
144
91
28
Tp.HCM
Hic.. Em không chạy For không biết chứ trước giờ chỉ có chạy chiếc Siena 1.3 là mỗi lần vượt em đuối, chứ mấy chiếc 2.0 trở lên, cứ số 4 là em vụt đươc 80 kmh rồi, không cần đến số 3. Lúc đó tua máy chừng. 2500 rpm - 2800 rpm là cùng. Thế hoá ra anh For này to xác mà yếu nhẩy!
E nho k lam la xac to, may 2.7 ma chi co 131ps thui.

Hạng B2
2/2/12
272
79
28
Loại xe thần thánh này yếu cứ đòi ra gió, fortuner 1 trong những loại xe kém an toàn và rất nguy hiểm khi vượt xe khác vì xe tăng tốc quá yếu
Vậy hả bác! Ghê nhờ!:)))))