Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
http://video.soha.vn/tin-tuc-xa-hoi/giang-vien-doi-canh-sat-dua-bang-chung-vi-pham-giao-thong-1500844.htm

Hạng B2
4/6/13
105
45
28
Em nghĩ mình đúng thì cãi cho tới, còn mình sai thì phải chịu phạt thôi. CSGT đâu phải lúc nào cũng có thể đưa ra bằng chứng được.

Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57
Em không biết đúng sai thế nào nhưng thái độ của xxx vậy là được. Còn ông giảng viên ĐHBK sao nói năng lắp bắp quá, không biết giảng môn gì (chắc là thể dục quá)

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Ngay giao lộ này CSGT luôn đứng phía NKKN ở góc khuất sao quan sát đc xe có mở xi nhan hay ko. Em nghĩ trước khi chuyển hướng xe đc mở xi nhan cách đó vài chục mét vào cua xong xi nhan tự tắt. Thế thì các anh í bảo ko mở xi nhan. Chú CSGT xử lý ổn.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
buộc tội người khác phải có chứng cứ và lập luận chứng cứ phải rõ ràng có tính thuyết phục.

Như em tháng trước bị bắn tốc độ 2b, lúc dừng xe em yêu cầu coi hình ảnh, trong hình ảnh thấy có xe em cùng 2-3chiếc đang chạy lẫn lộn. Trên hình ảnh không có dấu chấm đỏ vào chính xe em, không thể hiện bảng số (vì chụp trước mặt). Em trình bày tình huống mấy anh CSGT dừng xe xử phạt tôi như vậy không đúng. Tranh cãi qua lại thì em yêu cầu thể hiện lại hình ảnh đáp ứng 2 yêu cầu
1, trong hình ảnh phải có điểm focus trên đúng xe vi phạm
2. phải thể hiện rõ biển số
nếu đáp ứng đúng các yêu cầu trên tôi đồng ý ký biên bãn vi phạm nếu không yêu cầu lập biên bãn ghi nhận sự việc đưa lên lãnh đạo khiếu nại.

Sau đó tổ bắn tốc độ điện thoại hỏi tới lui gì đó cũng không đáp ứng yêu cầu của em, cuối cùng giải tán đám bắn tốc độ và yêu cầu em điều khiển phương tiện về đồn gặp lãnh đạo.

Gặp lãnh đạo em trình bày rõ lại những gì em đã nói và cùng phóng hình lên màn hình LCD để mọi người cùng coi, kết quả lãnh đạo gọi vào phòng riêng "nhắc nhở" em khuyến mãi cái vỗ vai và nụ cười trừ. Phần em thì mất 1 buổi chạy chợ

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em cũng vote thái độ của anh CSGT.
Cách nói chuyện của ông giảng viên em thấy hơi lạ à nghen, không giống người suốt ngày đứng trên bục giảng và nghiên cứu khoa học... Có vẻ rất có KN đối phó với CSGT

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
conga nói:
Cách nói chuyện của ông giảng viên em thấy hơi lạ à nghen, không giống người suốt ngày đứng trên bục giảng và nghiên cứu khoa học... Có vẻ rất có KN đối phó với CSGT

Chắc ổng lượn trên OS nhiều nên có kinh nghiệm đó bác.

Hạng C
18/1/11
618
10
18
conga nói:
Em thấy Bác "Giảng Viên" đưa yêu cầu hơi bị khó trong tình huống này.
Em đồng ý cách xử lý của chú CSGT này.

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
nếu bác giảng viên không vị phạm, mà nói vi phạm bác yêu cầu đưa bằng chứng là đúng.
Nếu nói bừa ai nói không được. " Dân mình ngày càng khôn ra" kekeke