tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

tran_tuan_duc nói:
Bác lơ cho e hỏi nếu so với Cam 2.4 LD mà bác từng dùng thì về khoản tăng tốc Grandis so với Cam 2.4 như thế nào? Nhất là tăng tốc từ 100 km/h trở lên.
Cảm ơn.
Em nghĩ ko êm thì có thể đúng với hộp số 4 so với 5 số tự động chứ ko đầm thì chưa chắc các bác ợ....nếu chay đủ tải số người trên xe thì Grandis với khung gầm thấp, đường tốt chạy tốc độ cao vẫn đầm chứ nếu ko bác lơ chẳng đạp đến 170km/h mà vẫn còn máu thế đâu ah

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/2/09
402
1
0
Phú Nhuận- TP HCM
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

xe gầm thấp chạy đầm chỉ có cái tội đôi lúc đi đường ổ voi nhìu mình ko tự tin thui híc đó là nhược điểm của anh grandis.

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Đó lả nỗi khổ của người đi xe hơi khi đi trên đường xấu ổ gà ổ voi nói chung chứ không phải nhược điểm của Grandis đâu bác ạ... gặp phải đường nhiều ổ gà thì xe nào cũng phải giảm tốc độ chứ gặp ổ voi như bác nói thì cỡ Toyota Land Cruiser thì cũng không dám phang đâu ạ... xe nào cũng phải bò qua thôi.... Mà bây giờ đường xá chỉ còn ổ gà là nhiều ... Ổ voi chỉ còn trong đường rừng hay công trường... Mà bác nào hay đi công trừong hay Off Road thì đã không chọn dòng xe như Grandis rồi...

Giờ mua xe mà sợ gầm thấp thì cũng giống như đi xe hơi mà sợ tốn tiền xăng ... Tùy theo nhu cầu của mình mà thôi ....

grandis_catsamat nói:
xe gầm thấp chạy đầm chỉ có cái tội đôi lúc đi đường ổ voi nhìu mình ko tự tin thui híc đó là nhược điểm của anh grandis.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/2/09
402
1
0
Phú Nhuận- TP HCM

Xmen_sg nói:
Đó lả nỗi khổ của người đi xe hơi khi đi trên đường xấu ổ gà ổ voi nói chung chứ không phải nhược điểm của Grandis đâu bác ạ... gặp phải đường nhiều ổ gà thì xe nào cũng phải giảm tốc độ chứ gặp ổ voi như bác nói thì cỡ Toyota Land Cruiser thì cũng không dám phang đâu ạ... xe nào cũng phải bò qua thôi.... Mà bây giờ đường xá chỉ còn ổ gà là nhiều ... Ổ voi chỉ còn trong đường rừng hay công trường... Mà bác nào hay đi công trừong hay Off Road thì đã không chọn dòng xe như Grandis rồi...

Giờ mua xe mà sợ gầm thấp thì cũng giống như đi xe hơi mà sợ tốn tiền xăng ... Tùy theo nhu cầu của mình mà thôi ....

grandis_catsamat nói:

uh bro nói cũng đúng nhưng mà dẫu sao đi xe gầm cao vẫn tự tin khi nào ổ voi và ổ trâu mất công đưa en nó vao gara nữa,còn cái vụ xăng thì không quan tâm đã mua xe gần 800 chai thì không quan tâm đến xăng

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113

theo các bác quánh giá thì Previa và Grandis xe nào ngon hơn? chắc là Previa( đời mới sau này nhá)

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác

cowardsp nói:
theo các bác quánh giá thì Previa và Grandis xe nào ngon hơn? chắc là Previa( đời mới sau này nhá)

Em vote cho Previa....Grandis thì ko có cửa với chú này. Em mê Previa đời mới cực kỳ nhưng sức lực có hạng...cố quá thì sẽ dễ bị...quá cố lắm ợ:D

Hạng B2
16/2/09
402
1
0
Phú Nhuận- TP HCM

tsx nói:
cowardsp nói:

Em vote cho Previa....Grandis thì ko có cửa với chú này. Em mê Previa đời mới cực kỳ nhưng sức lực có hạng...cố quá thì sẽ dễ bị...quá cố lắm ợ:D

bạn nói thế cũng ok nhưng mà tôi thấy con previa a nhìn không mạnh mẽ giáng có vẻ thanh mảnh như model ko ngầu như grandis nhưng chất lượng thì không nên bàn cãi vì em này là hàng nhập của em Toyota ( hàng nhập đa số thơm hơn hàng liên doanh)

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Về dáng thì theo em, Grandis là đẹp nhất. Kể cả so với các đàn anh Sienna, Odyssey.

Hạng C
27/3/07
512
0
0

Dáng Grandis là số 1 rồi, tuy nhiên so với Previa thì Previa trang bị đầy đủ và tiện nghi hơn. Nói chung là đẳng cấp hơn Grand, tiền nào của nấy thôi mà ...