Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

Các bác sử dụng xe Grandis màu đen có thể tham khảo công nghệ Nano sau

[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1525465.aspx[/link]

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

Trong suốt chuyến đi hình như bác Lơ thường xuyên rửa.:D

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Đúng thế bác ui, mỗi sáng dậy chạy qua chỗ rừa xe Xịn nước rồi lau thôi... vì là xe số 01 nên lúc nào cũng phải số 01 từ chăm sóc xe đến tốc độ ...

Hạng B1
21/4/09
68
2
8
40

Đúng là bác Lơ chăm sóc em nó quá kỹ rùi, qua đến đất Cam mà ngày nào cũng lau rửa xe. bái phục bác :D
Bác nói bác đã chạy thử lên 170km hả bác? Cảm giác lái thế nào?Chắc là phê lắm nhỉ, ở VN mình không có điều kiện để chạy lên tốc độ đó nhỉ?

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Hynotaxy nói:
Đúng là bác Lơ chăm sóc em nó quá kỹ rùi, qua đến đất Cam mà ngày nào cũng lau rửa xe. bái phục bác :D
Bác nói bác đã chạy thử lên 170km hả bác? Cảm giác lái thế nào?Chắc là phê lắm nhỉ, ở VN mình không có điều kiện để chạy lên tốc độ đó nhỉ?

170km/h mà vẫn còn ga có thể tiếp tục lên 190-200km/h. Tuy nhiên sợ nhất là đang chạy ở tốc độ cao mà gặp phải đàn bò đi dạo trên đường là ôi thôi xong.. phần do em đi cùng bà xã và con nhỏ nên phải "kìm" chân ga lại tý ..:D Trong hành trình đoàn OS đã chứng kiến 1 xe Mer 16 chỗ húc vào con bò.. bò nằm đơ và xe bị bóp phần đầu. Ngoài ra các đoàn xe OS cũng "tiễn vong" 1-2 hai chú chó thì phải. Còn xe em may mắn thắng kịp nên chú chó vừa chạy ra xa lộ tông vào thân xe em ..và văng ngược lại nên không bị gì hết.. chắc chú đó sẽ "khó" nuôi sau này lém.. :D.

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC

otosaigon nói:
Hynotaxy nói:

170km/h mà vẫn còn ga có thể tiếp tục lên 190-200km/h. Tuy nhiên sợ nhất là đang chạy ở tốc độ cao mà gặp phải đàn bò đi dạo trên đường là ôi thôi xong.. phần do em đi cùng bà xã và con nhỏ nên phải "kìm" chân ga lại tý ..:D Trong hành trình đoàn OS đã chứng kiến 1 xe Mer 16 chỗ húc vào con bò.. bò nằm đơ và xe bị bóp phần đầu. Ngoài ra các đoàn xe OS cũng "tiễn vong" 1-2 hai chú chó thì phải. Còn xe em may mắn thắng kịp nên chú chó vừa chạy ra xa lộ tông vào thân xe em ..và văng ngược lại nên không bị gì hết.. chắc chú đó sẽ "khó" nuôi sau này lém.. :D.
6
Bác lơ cho e hỏi nếu so với Cam 2.4 LD mà bác từng dùng thì về khoản tăng tốc Grandis so với Cam 2.4 như thế nào? Nhất là tăng tốc từ 100 km/h trở lên.
Cảm ơn.

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113

nghe các bác kể em mê Grandis quá... tính ra em nó ko có hao nhiều so với Innova

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM

Cho em hỏi ngoài lế chút nha! Dàn loa zin Grandis nghe có khá không mấy bác?

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác

thanh_nguyen nói:
Cho em hỏi ngoài lế chút nha! Dàn loa zin Grandis nghe có khá không mấy bác?

theo lỗ tai cảm nhận của em là vượt yêu cầu khi nghe trên xe hơi và ko cần độ thêm kể cả sub bác ah nếu bác ko quá đòi hỏi về khả năng xuống sâu của âm trầm, bác chỉnh chế độ trên màn hình phát đủ 6 loa ( trước, ghế giữa và 2 cái treble trên kiếng ) và chọn mặc định trong cái thể loại rock, natural gì đó em ko nhớ rõ nhưng em thử có 1 chế độ tiếng bass treble cực ổn dù là phát bằng mp3. Âm bass rất chắc, đừng mở to volume wá số 23 thì rè thôi.....mấy bác đi Grandis nhớ chỉnh lại bộ phát loa trên màn hình cảm ứng nhe, hồi em mới lấy về trên hãng setup có 2 loa ghế tài và phụ làm mở đến 20 là rè vì chịu ko nổi công suất amly, thậm chí nghe còn dở nữa vì ko đủ 6 loa ko tạo dc hiệu ứng âm thanh vòm của đầu kenwood trên xe, chỉnh đúng khi nghe ví dụ bài "Ngày ko bình yên" ( Đàm Vĩnh Hưng ) có độ âm vang thì dàn trên Grandis thể hiện hoàn hảo dù chỉ là mp3 192khz.
Em đã từng nghe qua vài xe trong cùng tầm giá thì đánh giá Grandis là cực tốt trong tầm tiền, dĩ nhiên xe đắt tiền với dàn bose hay infinity thì ko dám so nhưng chỉ với mp3 mà thể hiện dc như Grandis thì quá ổn rồi các bác ợ
:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

tran_tuan_duc nói:
otosaigon nói:
Hynotaxy nói:
Bác lơ cho e hỏi nếu so với Cam 2.4 LD mà bác từng dùng thì về khoản tăng tốc Grandis so với Cam 2.4 như thế nào? Nhất là tăng tốc từ 100 km/h trở lên.
Cảm ơn.

Theo đánh giá của em tầm trên 100km/h thì không thể êm hay đầm bằng Camry vì Camry có thiết kế cho dòng xe Sedan, hộp số 5 cấp nên hoạt động ở tốc độ cao ít gầm rú hơn Grandis chỉ có 4 cấp số. Grandis tuy hơn gầm rú ở tốc độ cao nhưng máy khỏe và kéo hết ga vẫn cảm giác không thiếu!