Tập Lái
28/11/06
18
4
3
Em mới lấy con SS hôm tháng 12 năm rồi, từ hồi lấy về đến bây giờ chạy nghe tiếng máy nổ không bình thường.
Nghe tiếng rè rè trong máy mà không biết nguyên nhân.

Đem xe đi bảo hành thì mấy bác ở MIT nói tiếng máy như vậy là bình thường, nhưng có xe có tiếng này, có xe không có. Không biết có tin được không:mad:

Các Bác chạy SS có bị tình trạng này không nhỉ?

Có cách nào khắc phục tiếng kêu này không, để nghe khỏi bị tức mình.

Mong các bác chỉ giáo giúp em với.

Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn
RE: Help me!!! Tiếng máy xe Jolie nghe kỳ quá

Tiếng may nghe to hơn dòng sedam là đúng rùi, nhất là đi tốc độ chậm trong phố, xe SS phù hợp nhất với tốc độ 60-80 trên đwờng trwờng, chạy quen xe xử lý nhịp thấy cũng ổn... mỗi tội phải thao tác hơi nhiều

Tập Lái
28/11/06
18
4
3

Không phải tiếng máy nghe to hơn, mà nghe có tiếng rè trong máy Bác ơi, khó chịu lắm.

dĩ nhiên khi chạy ngồi trong xe đâu nghe thấy gì. chỉ nghe khi đứng bên ngoài xe hay kiểm tra tiếng máy đó Bác.

Có bác nào bì tình trạng này không, chỉ giáo cách khắc phục giúp em với

Hạng B1
13/11/06
61
0
0

Chào bác Sonca, xe tui cung mới mua tháng 12 và cũng bị hiện tượng nghe rè rè như xe bác, đi vào chỗ nào in tĩnh nghe càng rõ hơn, tui mang ra trạm bảo hành nó tháo dây công tơ mét ra tra thêm mỡ là ngon lành, bác cứ thử xem.

Tập Lái
28/11/06
18
4
3

Cảm ơn Bác LM nhiều lắm, em sẽ chạy qua cho tụi MIT làm thử như Bác chỉ coi có hết không.

Tập Lái
28/11/06
18
4
3

Bác LM ơi, em đem xe ra gara để xem lại, đã sửa không được còn bị mắng cho nữa

vì họ nói, dây congtơmet có liên quan gì đến tiếng kêu của máy đâu

và khi xe dừng lại công tơ mét có làm việc gì đâu, nhưng máy vẫn kêu ầm lên

Có cách gì giúp em với các Bác

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: sonca

Bác ra chỗ bảo hành, bảo nó nổ máy cho mình nghe 1 con xe khác xem nó có bị như thế không? Nếu nó không bị như hiện tượng xe bác thì bác cứ bảo bọn bảo hành phải sửa lại cho bác....

Tập Lái
28/11/06
18
4
3

Em đã nghe thử tiếng máy nhiều con Jolie rùi, nói chung là không có tiếng rè rè đó.

Nhưng hôm tết dương lịch lên Đà lạt gặp ngay con xe ở cùng khách sạn kêu tiếng y chang luôn,
Bác chủ xe kia than thở quá vì tiếng máy nghe chán chết, nhưng không biết cách nào sửa được.

Các bác ở bảo hành thì nói lâu lâu có vài xe bị như vậy nhưng không khắc phục được , nên họ nói là tiếng máy tự nhiên luôn.[:eek:][:eek:][:eek:] Không hiểu nổi tự nhiên là sao, kỳ quá

Trích đoạn: songlam

Trích đoạn: sonca

Bác ra chỗ bảo hành, bảo nó nổ máy cho mình nghe 1 con xe khác xem nó có bị như thế không? Nếu nó không bị như hiện tượng xe bác thì bác cứ bảo bọn bảo hành phải sửa lại cho bác....

Tập Lái
28/11/06
18
4
3

Trích đoạn: hollowman

Xe em thì chạy hơn 70 thì có nghe rè rè ! Cũng chưa biết là bị gì nữa . Có phải tiếng rè rè mà xoành xoạch k bác ! Em cũng mới lấy lúc tháng 12 ! [&:]

Tiếng máy xe em đứng yên nghe cũng thấy vậy, nếu đang chạy thì ngồi trong xe không nghe gì đâu bác.

Nhất là khi mới leo vào gara xong, xuống xe tắt máy nghe nó thở phè phè thấy thương quá, giống xe chạy dầu diezen quá trời luôn[&:]