Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
Mà ko núp lùm thì làm sao mà bắt đc, thấy xxx là các bác cứ hiền như ma sơ, vừa qua khỏi thì chạy như ma ám. Bắt phạt vài lần, mai mốt sẽ trừ điểm vào bằng lái, hết điểm bắt thi lại như nước ngoài, vài lần là chừa.
Tư tưởng thế này hỏi sao dân trí không bao giờ khá nổi. Kiểu như bác là luôn mong đợi người ta vi phạm để phạt (núp - đợi vi phạm), chứ không phải ngăn chặn nó ngay từ đầu (công khai - ngăn ngừa vi phạm). Đúng kiểu chó vàng ngày nay.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Tư tưởng thế này hỏi sao dân trí không bao giờ khá nổi. Kiểu như bác là luôn mong đợi người ta vi phạm để phạt (núp - đợi vi phạm), chứ không phải ngăn chặn nó ngay từ đầu (công khai - ngăn ngừa vi phạm). Đúng kiểu chó vàng ngày nay.
Bác ơi bác khi nào có đi đc nước ngoài coi tụi police núp trong xe thường dân bắn mới biết. Ko phải chỉ có ở VN ko đâu.
Dân trí là phải biết luật và tôn trọng pháp luật, đừng vi phạm.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.655
113
Sài Gòn
Bác ơi bác khi nào có đi đc nước ngoài coi tụi police núp trong xe thường dân bắn mới biết. Ko phải chỉ có ở VN ko đâu.

Nước nào mà xxx núp trong xe thường dân vậy bác ?

28/3/13
2.339
1.769
113

Muốn nâng cao dân trí người dân, ngoài việc giáo dục tuyên truyền thì pháp luật cần phải thật nghiêm minh và công bằng ................ Còn đằng này luật thì không nghiêm, sự công bằng thì không có. Tui đã từng chứng kiến có nhiều xe rất mới rất đẹp nhưng người lái chạy hay đậu rất vô văn hóa không hề tuân theo LGTĐB. Vậy mà khi bị CSGT vịn thì chỉ cần móc thẻ nghành hay vài cuộc ĐT xem như không có chuyện gì xảy ra. Lớn không làm gương Nhỏ sẽ không phục. Một khi câu nói 1 người làm quan cả họ được nhờ còn linh nghiệm thì việc nâng cao dân trí người dân là chuyện hoang đường.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Không có xe nào lạc tay lái nhỉ cho 2 thằng nó lên bàn thờ ngắm gà khỏa thân luôn! :3dmong:

20140926_0952379-1-jpg.145406

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
2 chú này ngồi đây, bắn 4B đổ dốc cầu vượt Hàng Xanh về cầu SG với tốc độ >50km/h, đối diện với ngã 3 D2 hướng về cầu vượt.