Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Bác tư vấn dùm có resort nào good còn phòng cuối tuần này không ah?
Về phòng sáng ngày mai em mới kiển tra được bác nhé !
Bác cho em biết Bác cần bao nhiêu phòng và thời gian lưu trú mấy đêm ?
1/Tốt nhất vẫn là khách sạn Sài Gòn Ninh Chử ... tiêu chuẩn 4 sao . Hạn chế là khách sạn .
2/ Aniise villa resort ( 3sao ) Nhưng đánh giá chung là ổn về chất lượng phòng , thiết kế các phòng Santdard rom (850k/đêm phòng) đều hướng về hồ bơi . Tốt hơn tí là santdard villa( 1,1 triệu/đêm phòng) và tốt nhất là phòng Vip (3,7 triệu/đêm phòng) . Nếu bác có nhu cầu nấu ăn cho các buổi tại phòng, sinh họat gia đình riêng ... chọn phòng VIP là hợp lý nhất .

Chợ hải sản cách Aniise villa resort 1,5 km . Là chợ hải sản thuộc loại tập trung nhiều hải sản tươi ngon nhất Phan Rang . Để có buổi cơm gia đình với hải sản tươi sống ... tự chế biến ... chi phí hợp lý ... Bác nên chọn phòng Vip .

Hạn chế nhất của Aniise là cơ số phòng chỉ có 42 phòng . Là resort mới nên lượng cây che mát chưa nhiều .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Nếu ở resort Bầu Trúc . Bác nên chọn khu 4 sao , chứ khu 3 sao dịch vụ hơn kém tí vì đã kinh doanh nhiều năm rồi . Giá phòng resort này hơn chát so với dịch vụ .
Thấp hơn tí là Long Thuận resort . Dù resort này vừa thay đổi nhiều các tranh thiết bị trong phòng ... nhưng tổng thể vẫn hơn kém tí so với các nới lứ trú trên em vừa nên . Được cái khuôn viên rộng rãi , xe có thể chạy tới gần phòng , giá cả tương đối ok . Các phòng ở được theo đánh giá của em là hạng từ deluxe trở lên .

Rẻ nhất là resort Hoàn Cầu . Hiện nay resort này phân thành 2 khu . Khu 3 sao có view và vị trí gần biển , khu 2 sao gần đường Yên Ninh hơn ... Nói chung ngon bổ rẻ là chọn Hoàn Cầu .

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Về phòng sáng ngày mai em mới kiển tra được bác nhé !
Bác cho em biết Bác cần bao nhiêu phòng và thời gian lưu trú mấy đêm ?
1/Tốt nhất vẫn là khách sạn Sài Gòn Ninh Chử ... tiêu chuẩn 4 sao . Hạn chế là khách sạn .
2/ Aniise villa resort ( 3sao ) Nhưng đánh giá chung là ổn về chất lượng phòng , thiết kế các phòng Santdard rom (850k/đêm phòng) đều hướng về hồ bơi . Tốt hơn tí là santdard villa( 1,1 triệu/đêm phòng) và tốt nhất là phòng Vip (3,7 triệu/đêm phòng) . Nếu bác có nhu cầu nấu ăn cho các buổi tại phòng, sinh họat gia đình riêng ... chọn phòng VIP là hợp lý nhất .

Chợ hải sản cách Aniise villa resort 1,5 km . Là chợ hải sản thuộc loại tập trung nhiều hải sản tươi ngon nhất Phan Rang . Để có buổi cơm gia đình với hải sản tươi sống ... tự chế biến ... chi phí hợp lý ... Bác nên chọn phòng Vip .

Hạn chế nhất của Aniise là cơ số phòng chỉ có 42 phòng . Là resort mới nên lượng cây che mát chưa nhiều .
Có phòng nào nhìn ra biển không bác. Bà chủ thích nhìn biển thôi, bác chọn dùm cái cao cấp không thì mấy quí tử nó chê..

• Like
Reactions: khoadanh
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Nhiệt liệt hoan nghênh tinh thần oser của bác chủ!
Mình cũng thích Ninh Chữ, đã ra được 2 lần, toàn nghỉ ở Hoàn Cầu cho rẻ.
Hôm trước định nghỉ lại Vĩnh Hy mà thấy nhà nghỉ ko gần biển nên thôi, chạy luôn ra Cam Ranh.
Bác nào chưa đi nên ghé Ninh Chữ 1 lần cho biết, cũng để thỏa lòng hiếu khách của bác chủ!

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Có phòng nào nhìn ra biển không bác. Bà chủ thích nhìn biển thôi, bác chọn dùm cái cao cấp không thì mấy quí tử nó chê..

1/ Sài Gòn Ninh Chử 4 sao bác có thể chọn phòng panorama
2/ Aniise : Bác chọn phòng Vip hoặc phòng santdard villa
Các phòng này đều view biển hết .

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em và gia đình tính đi SG-Nha Trang-Đà Lạt. Những sẽ có kế hoạch dừng chân tại chổ Bác 1 ngày-đêm, bác 4 vứng cho em chổ đi với?

Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Em và gia đình tính đi SG-Nha Trang-Đà Lạt. Những sẽ có kế hoạch dừng chân tại chổ Bác 1 ngày-đêm, bác 4 vứng cho em chổ đi với?
Theo cung đường thông thường thì bác cứ theo QL1 từ Sài Gòn ra Nha Trang , từ Nha Trang theo đèo Khánh Vĩnh lên Đà Lạt
Cung thứ 2 Sài Gòn - Phan Rang 350km , Phan Rang - Đà Lạt 97km . Đèo Ngoạn Mục đã hòan tất nên di chuyển từ Phan Rang lên Đà Lạt mất tối đa 3 giờ .

Phan Rang - Nha Trang : Bác có thể theo cung đường biển hơi xa tí nhưng đán đi . Phan Rang - Vĩnh Hy - Bình Hưng - Bình Tiên - QL1 . Sau đó rẻ phải tại cầu Mỹ Thanh về Mỹ Ca , gặp chốt đèn rẻ phải theo đường bãi dài về Nha Trang .

Nếu lưu trú 1 đêm tại Ninh Ch, Bác chọn khách sạn tầm 2 sao ở đờng Yên Ninh là ok rồi .

• Like
Reactions: deepest
Hạng D
17/8/09
3.329
29.719
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Nhằm hỗ trợ cho các bác lần đầu tiên ra tham quan nghĩ dưỡng tại Ninh Chử , chưa rõ về các dịch vụ và cung đường di chuyển đi đến các điểm tham quan tại Phan Rang quê em .
Em sống và làm việc tại Ninh Chử , Phan Rang , Ninh Thuận nên khi cần các bác cứ alo ( 0683511234) cho em nhé !
Hy vọng mỗi lần đến quê em , các bác có được những chuyến đi lý thú và thưởng thức các món đặt sản tại vùng đất đầy Nắng và Gió .
Trên DĐ OS mình toàn là người tốt cả đấy:3dtanghoa:...em sẽ oánh dấu sdt của bác,sau này có dịp mà cần dùng......:3dgoidien:

• Like
Hạng D
7/3/11
1.608
4.358
113
Sài Gòn
Mình xác nhận anh Khoa Danh rất vui vẻ nhiệt tình nha, ra Phan Rang chơi 2 lần, nhiều khi anh Danh chạy ra anh giúp đỡ dẫn đi tắm hồ bơi (free trong resort to đùng) chẳng lấy công gì, anh em chỉ nhậu với nhau vài chai bia, mấy món ốc là ảnh vui rồi. Ai có ra Phan Rang hú ảnh 1 tiếng ^^
Em Thức đây anh Khoa Danh ơi, cuối Tháng 8 nhà em ở resort ở vịnh Vĩnh Hy 1 ngày, sáng chạy ra Nha Trang :D

• Like
Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Thức hả hihi !!!
Ở resort Vĩnh Hy . Dịch vụ tương đối tốt ... nhưng buổi tối ít có dịch vụ và sự lựa chọn cho 1 đêm câu cá, mực .
Nếu thích món câu đêm, chinh phục hải đăng Hòn Chút ... thì chạy khỏang 15km đường biển là đến Bình Hưng .
Có thể ngủ trên nhà bè nếu không bị say sóng . Hoặc ngủ nhà dân bên đảo , dù nhà dân nhưng có máy lạnh ... Buổi sáng đón bình minh trên hải đăng cũng lý tưởng lắm ...

Hỗ Trợ Thông Tin Du Lịch Ninh Chử
Bãi suối nước Ngọt . Là một nơi rất đán đến ... Vừa tắm biển , vừa tắm suối, vừa bắt ốc suối . Ốc suối về xào sả ớt lể nhậu cũng tê lắm luôn đó Thức .

Attachments

Status
Không mở trả lời sau này.