Hạng B2
6/9/08
149
20
18
39
Các bác cho em xin ít kinh nghiệm và kiến thức của Bếp từ- Bếp hồng ngoại và bếp điện. Em đi coi hàng mà rối quá, kg biết mua cái nào.

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Grunder nói:
Các bác cho em xin ít kinh nghiệm và kiến thức của Bếp từ- Bếp hồng ngoại và bếp điện. Em đi coi hàng mà rối quá, kg biết mua cái nào.

Kitchmate - Made in Germany Xài phê như con tê tê đó bác ơi :D! Bác có thể chọn loại 2,3 hay 4 bếp tuỳ số người nhà bác

Hạng F
5/3/05
8.718
72.396
113
đây
Bếp điện: tiếp điện cho dây điện trở để phát nhiệt, xưa gòi, dễ rò rỉ điện nguy cơ giật cao, tốn điện, start khá lâu

Bếp từ: dùng hiện tượng từ thông, lợi dụng chính mặt nồi sắt để "bắt từ" tạo nhiệt, an toàn vì không có điện, start cực nhanh, hiệu suất cao, nhưng chỉ dùng nồi sắt

Bếp hồng ngoại: nhanh hơn điện, chậm hơn từ, dùng bóng đèn halogen chiếu qua 1 thấu kính hội tụ màu đỏ tạo nhiệt, rất an toàn, dùng mọi loại nồi, giờ đang thịnh hành, đa phần hàng TQ

nhà em có bếp từ (ăn lẩu, nấu canh, nước... nhanh vô địch) + hồng ngoại, bếp điện em cho lâu rồi

Hạng B2
27/8/11
255
0
16
32
dongtahdsu nói:
Grunder nói:

Kitchmate - Made in Germany Xài phê như con tê tê đó bác ơi :D! Bác có thể chọn loại 2,3 hay 4 bếp tuỳ số người nhà bác

bác cho e hỏi đúng chữ Kitchmate ko ah? sao e vào amazon.de tìm mà ko thấy cái hiệu này, Siemens hay Bosch thì có.

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53
Em cũng đang tìm hiểu mấy loại vì dạo này cháy nổ ga nhiều quá. Mấy nữa mà cháy xe máy và ô tô nhiều tí nữa có khi đi xe đạp cho nó lành.
Tiện các bác cho em hỏi ké:
1. bếp từ và hồng ngoại thì chú nào an toàn hơn và tiết kiệm hơn ?
2. Em đang dùng cái bếp ga âm mặt kính có kích thước 430 x 730 thì chuyển sang dùng bếp từ hoặc bếp hồng ngoại nào thì vừa nhỉ ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/11/10
141
0
16
e cũng đang quan tâm vấn đề này, mong bác nào đang sử dụng loại nào an toàn chia sẻ thêm ạ:)

Cho e xin hiệu lun nhé. Tks

Hạng F
5/3/05
8.718
72.396
113
đây
phamtiensinh nói:
Em cũng đang tìm hiểu mấy loại vì dạo này cháy nổ ga nhiều quá. Mấy nữa mà cháy xe máy và ô tô nhiều tí nữa có khi đi xe đạp cho nó lành.
Tiện các bác cho em hỏi ké:
1. bếp từ và hồng ngoại thì chú nào an toàn hơn và tiết kiệm hơn ?
2. Em đang dùng cái bếp ga âm mặt kính có kích thước 430 x 730 thì chuyển sang dùng bếp từ hoặc bếp hồng ngoại nào thì vừa nhỉ ?
bếp từ tiết kiệm hơn vì nó đề pa nhanh, còn an toàn thì như nhau, em "có cảm giác" là bếp hồng ngoại an toàn