Tập Lái
7/6/08
4
0
1
RE: Hỏi về Honda Win 100

Win Indo xịn vẫn còn đến đời 2004, 2005 lận. ngoại hình y chang Win 96, màu đen, khác mỗi tem có vẻ lòe loẹt hơn (tem thiên về màu vàng, tạm gọi là tem hoa). Và vè(chắn bùn) trước & sau bằng nhựa đen. Vẫn chưa có đề.
Đời này được nhà nước nhập về trang bị cho các lực lượng, ko bán cho dân, nên toàn biển Xanh.

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43

Trích đoạn: vovinam

Chắc bác ra chợ Tân thành. Thượng vàng hạ cám cái gì cũng có, chỉ có cái kính chắn gió mica cho xe win là không có:D, em phải nhờ mua ngoài Hà nội gửi vào.

P/S: các bác cho em hỏi chút, nếu một ngày nào đó em không thích xe win nữa, hoặc nó già cỗi quá, muốn đổi xe khác thì: hiện nay ở VN có loại mô tô nào 125 mà dài dài, cao cao dáng như win không các bác, chứ mấy cái custom hay rebel nhìn nó cứ ngắn ngắn, lùn lùn thế nào ấy, em thấy có mấy chiếc phân khối lớn mà mấy anh xxx đi ngồi rất hiên ngang, dài dài kiều như win chứ không ngồi thấp chủm như rebel hay custom.
CB 125T á ! dài cao nhưng ko .. to !:)

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Chạy win thì bốc khi cần vọt kết hợp với tiếng pô tạo cảm giác rất sport
Nhưng đầm thì không vì xe nhẹ mà lại cao chỉ chạy an toàn trong khoảng <80km/h, khi phanh phải kết hợp cả phanh truớc mới an toàn, đạp mỗi phanh sau rất dễ lết bánh
Em đang cần tìm vài món đồ cho em Win, các bác vui lòng chỉ giúp em chổ bán phụ tùng (hàng seconhand cũng được) em ở Sài gòn. Xin đa tạ trước
Em cũng đang tìm cặp thụt sau cho con win của em mà mãi ko tìm được bác ạ

Hạng B2
14/4/08
114
0
0
Vietnam

Win thì chỉ bốc so với hạng 100cc thôi. Dưng mà Dream mà ngon thì Win cũng khó qua mặt lắm. Sở trường của Win không phải là ở đường trường, vì Win đi xa toàn bị cảm giác như là nhão côn ra. Sở trường là OffRoad, rừng núi.

Điểm yếu của Win là ở giảm xóc sau, hay bị tèo lắm, kể cả Win xịn, pha tối mù. Bây giờ lên Tây Bắc toàn thấy các chú công an và các bác dân tộc cưỡi Win đi họp chợ phiên, chợ tình

Tập Lái
30/5/08
15
0
0

win hạn chế là mạng lưới điện đèn, 6v nên đèn fa ko thật sáng, nhan, còi ko nét. Có 1 giải pháp tối ưu cho vụ này:
-Tháo yên, dưới bình xăng có cục sạc 3 chân, gỡ cục sạc này ra thay vào bằng cục sạc 4 chân của dream hoặc wave( nên dùng hàng zin ,giá khoảng 70k)
- Khoét rộng hốc để ắc quy, bỏ ắc quy 6v và thay vào đó 1 ắc quy 12v khô,lùn (loại lắp cho xe 82-87, giá khoảng 130k cho bình mới tinh.
- Thay lại mấy chiếc bóng đèn 6 sang 12v,mấy thứ bóng đó rẻ rề, nhan mua cả hộp 10k 1 hộp 10 cái dùng dần. Bóng fa win 12v loại đẹp 12k 1 cái.
Xong, thế là đã có 1 con win đèn fa sáng quắc, nhan còi như dream, ắc quy dùng k dưói 3 năm.

Hạng B2
2/5/08
371
0
16
53
Tiêu hao nhiên liệu

Hôm trước mình đi thử con xe của minh xem nó uống xăng thế nào. Dù đã được 11 tuổi nhưng vẫn 30.000đồng=120km, đương trong thành phố.

Hạng B2
2/5/08
371
0
16
53

Làm thế nào đưa ảnh lên đc nhỉ. mình muốn post lên các bạn xem con xe mình