Tập Lái
22/4/08
22
0
0
RE: Hỏi về Honda Win 100

các bác noi đúng, đi Win trời mưa thì ặc ặc, tội nghịp mấy cái quần ,, nếu có em nào ngồi sau thì hic hic... nhưngcũng có cái hay là khi mưa nhìu ngập nước tha hồ xắn quần lên chạy, ko sợ chết máy.hi hi i

Hạng B2
14/4/08
114
0
0
Vietnam

Các bác nào bảo đi Win cứ vô tư mà để cạnh các xe khác thế? Ngày trước em đi Win, không biết bao lần bị mất cốp, đầu bọp buzi, công tắc đèn pha... Mấy cái đồ này chỉ cần trộm nó đi qua tiện tay với 1 cái là đi luôn. Lại còn khi cho thằng nghiện nó mượn, về nó thay cho mình cả đống đồ lô vào mới ức chứ....

Đi Win mà không chăm sóc, để teo 1 bên thụt thì về lâu dài nó sẽ dẫn đến lệch càng, hai bánh lệch nhau nhìn xấu vãi...

Em cũng bán Win lâu rồi, lý do thì nhiều, nhưng chủ yếu không phải là do tại xe, mà do cứ đi cái xe đấy lại thấy ghét con bồ nó đá mình... nên đành bán.

Bây giờ cũng sắm tạm con GL150 máy đen xài tạm cho nó đỡ nghiền trong thời gian lên cấp SF4. Về độ vọt, bốc và độ sướng thì GL hơn Win 1 bậc đấy. Bác nào bảo Win đua được với GL thì cho về suy nghĩ lại đi nhá. Nhưng về độ lành thì Win lành hơn GL ...he he :D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Cái thời mất đồ xe win cũng bằng cái thời mất cốp xe cub, lâu lắm rồi bác, em nói là nói khoảng 5 năm trở lại đây bác à. Em đang tính đi chục năm nữa xong cho thằng con em lúc nó vào đại học, khi đó có khi cu cậu sướng rơn vì được ông già cho cái xe cổ, dạng như vespa bây giờ ấy nhỉ.:D

4WD
Hạng C
20/3/05
718
3
18
53
Vietnam

Em thấy mấy bác chỉ kinh nghiệm thắng kết hợp côn và số thấp để máy ghìm xe lại. Chiêu này chỉ áp dụng khi chạy chậm đúng không, và làm thế có mau hư xích và bố nồi không?

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

chạy nhanh bung côn để gìm tốc độ cũng được bác à, và tất nhiên là bộ côn và cái bồ nối có nguy cơ tèo dần theo năm tháng và tần số xảy ra hiện tượng :D:D:D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.662
113
đây

đã chạy chậm thì không cần phải dồn số buông côn làm gì, cứ giảm ga đến khi máy lực khực muốn tắt vì tốc độ chậm thì bóp côn đạp phanh

dồn số buông côn chỉ dùng khi đang chạy nhanh muốn dừng lại (chứ không phải để phanh gấp) vì khi chạy nhanh phải phanh gấp thì sau khi dồn số buông côn e rằng múc vào chướng ngại vật mất rồi nên lúc đó chỉ có cắm cổ bóp phanh mà thôi

cụ thể dồn số nào, vận tốc nào là tùy xe bác ạ, phải thử mới biết chứ không phải đang bon bon 90km/h đạp tới số 1 mà buông côn thì... lợi bất cập hại, ăn trầu là cái chắc
Trích đoạn: 4WD

Em thấy mấy bác chỉ kinh nghiệm thắng kết hợp côn và số thấp để máy ghìm xe lại. Chiêu này chỉ áp dụng khi chạy chậm đúng không, và làm thế có mau hư xích và bố nồi không?

Hạng C
13/9/07
676
0
16
hà nôi
dantri.com.vn

bác ơi win bây giờ hiếm phụ tùng thay thế lắm mà bây giờ muốn mua chỉ có ra chợ trời thì may ra có , còn chủ yếu là đồ trung quốc thôi , nhưng em cong nhân chậy win vẫn xướng hơn chạy FX vì xe nó vừ chắc , khỏe máy lại đầm nữa :)

Hạng B2
14/4/08
114
0
0
Vietnam

Trích đoạn: ngocanhnb

... nhưng em cong nhân chậy win vẫn xướng hơn chạy FX vì xe nó vừ chắc , khỏe máy lại đầm nữa :)
Đồng ý với bác Đào Lỗ .
Win chỉ hơn FX đoạn dễ dàng bảo dưỡng, sửa chữa thôi. Chứ FX đầm hơn và an toàn hơn Win nhiều. Win đi đường xa, chạy lâu sẽ có cảm giác rão côn, không thấy bốc nữa. Còn mấy dòng FX, GL không thấy hiện tượng này