Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em không tuyên bố xe Nhật là vô đối. Nếu nói về công nghệ Nhật làm sao bằng được Đức, Mỹ hay Châu Âu. Ở trên em phân tích chủ yếu là độ tin cậy của 1 chiếc xe, giá trị sử dụng mà nó mang lại. Nếu các bác cần một chiếc xe không quá đắt tiền nhưng phục vụ tận tụy và bền bỉ thì xe Nhật đáp ứng điều đó.
Bác cứ lên nhờ google tìm sẽ ra rất nhiều kết quả cần tìm. Em lấy 1 vài link điển hình
http://www.tinmoi.vn/nhung-chiec-xe-ban-chay-nhat-thi-truong-my-2013-011291308.html
http://autonet.com.vn/tin-tuc/201409/honda-accord-va-toyota-camry-cuoc-dua-ky-thu/
http://www.vietnamplus.vn/aqua-la-mau-xe-ban-chay-nhat-trong-thang-tam-o-nhat-ban/279886.vnp

Tập Lái
5/11/12
21
12
3
Thực ra cũng chả trách các hãng xe làm gì. Xe bình dân thì thế thôi. Còn cái vụ giá cao là do thuế khóa và do dân ta có máu chơi trội. Thằng bán hàng nào chả thích bán giá cao, mà giá càng cao càng bán chạy thì lại càng thích. Nếu city mà bán 400tr thì không khéo lại ế rề rề... Khổ!

Hạng C
20/8/14
548
334
63
Em vẫn quyết định mua City 2013 mẫu cũ với giá khuyến mãi bằng bản MT, khi đã ra mẫu mới 2014. Giờ các bác chê mẫu mới quá trời. Em cũng yên dạ là mình có quyết định khôn ngoan he he he. Nhưng em thấy các bác chửi HDV quá cũng tội nó. Mình thích thì mua, không thích thì thui các bác ah... Vì mình có nhiều lựa chọn mà. Chỉ khuyên các bác sales của HDV đừng nói quá về sp là được...:)

Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em vẫn quyết định mua City 2013 mẫu cũ với giá khuyến mãi bằng bản MT, khi đã ra mẫu mới 2014. Giờ các bác chê mẫu mới quá trời. Em cũng yên dạ là mình có quyết định khôn ngoan he he he. Nhưng em thấy các bác chửi HDV quá cũng tội nó. Mình thích thì mua, không thích thì thui các bác ah... Vì mình có nhiều lựa chọn mà. Chỉ khuyên các bác sales của HDV đừng nói quá về sp là được...:)
Bác nói đúng, mẫu City 2014 em chạy thử rồi và sau khi so sánh giữa Vios và city thì em kết luận các bác nên mua Vios 2014 sẽ ngon hơn. chỉ mắc hơn 13 tr nhưng có thêm cả khối option. Em thì sau khi xem tất cả các xe cùng phân khúc em chọn ford ecosport titanium. SUV đi ngoài đường cao ráo không sợ ổ gà ngập lụt và đầy đủ option hơn. Mua xe mình thích không mua xe người ta thích luôn là câu châm ngôn của em

Hạng C
20/8/14
548
334
63
Bác nói đúng, mẫu City 2014 em chạy thử rồi và sau khi so sánh giữa Vios và city thì em kết luận các bác nên mua Vios 2014 sẽ ngon hơn. chỉ mắc hơn 13 tr nhưng có thêm cả khối option. Em thì sau khi xem tất cả các xe cùng phân khúc em chọn ford ecosport titanium. SUV đi ngoài đường cao ráo không sợ ổ gà ngập lụt và đầy đủ option hơn. Mua xe mình thích không mua xe người ta thích luôn là câu châm ngôn của em
Chiếc này chạy ngon không bác. Em cũng kết chiếc này lắm, nhưng không biết chạy ra sao. Có cơ hội em và bác giao lưu đi :)!

Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chiếc này chạy ngon không bác. Em cũng kết chiếc này lắm, nhưng không biết chạy ra sao. Có cơ hội em và bác giao lưu đi :)!
Cũng tuỳ vào cảm nhận mỗi người thôi:
Ông chú em đi chiếc BMW X4 chạy thử chiếc này ổng chê máy yếu hơn xe ổng. Còn lại thì ok. Em chỉ cười trừ vì em thừa biết từ xưa đến giờ ổng đi toàn BMW thì khi ổng chạy xe 681 tr của em ổng chê đúng rồi.
Còn em đang từ Zace, Vios đời cũ lên em này chạy thấy rất OK. Không có gì phàn nàn cả. Ra đường cao tốc máy 1.5 vẫn vọt ào ào. Đạp ga có độ trễ chút nhưng chạy vài lần quen tính em nó. Tăng tốc thì không vọt bằng mấy chiếc 2.0 nhưng sử dụng chế độ sport để vượt thì rất tốt. còn mấy cái khác thì em thấy tốt hết. Về độ ồn thì em thấy bình thường ít ồn hơn so với con Vios, zace nhưng không có cửa so sánh với X4 của ông dượng đang chạy.
Mấy bác đang chạy xe tầm tỏi trở lên đi chiếc này bác sẽ chê, nhưng từ tầm 600- 700 thì em thấy em này chất nhất.
Bác nên đến mấy showroom chạy thử tất cả các xe trước đi rồi quyết định.
Trước khi mua xe em đã dành thời gian 3 tháng chạy thử tất cả các chiếc xe trong phân khúc Ecosport 3 lần, forcus 1.6 1 lần, city 2014 2 lần, Mazda 3 1 lần và K3 1.6AT 1 lần, Vios 2014 và yaris 2014 2 lần, Accent 1 lần.

Hạng B1
16/7/14
74
17
8
39
Xe này đi loanh quanh trong phố tiện đới bác ạ
----------------------------------------------------------------------------------------------
www.Baohiem360.com Cung cấp bảo hiểm Liberty với giá tốt nhất 0996660272