Hạng C
17/8/12
957
2.986
93
tp ho chi minh , q7
Hôm trước em tháo ra thì thấy còn 2 lỗ bỏ trống không có đèn, em nghi một lỗ là đèn báo mở cửa xe 1 cái kia thì em không biết. Nếu bác minhhuyprevia1 nói vậy tối nay về em tháo ra gắn lái bóng dây tóc vô làm đèn mở cửa. Còn cái vụ vẽ trên taplo làm sao vẽ được các bác. Không phải nó có cái biểu tượng mở cửa sẵn ah?
Nếu để làm cái hình chiếc xe mở cửa em nghĩ mình đi mua 1 miếng decal màu rồi dùng dao nhọn tự khắc , xong cắt thành 1 ô nhò dán ở mặt dưới kinh đồng hồ , không làm ảnh hưởng gì đến cái mặt đồng hồ , không biết có được không ạh?

Hạng B2
21/10/13
118
236
43
Nếu để làm cái hình chiếc xe mở cửa em nghĩ mình đi mua 1 miếng decal màu rồi dùng dao nhọn tự khắc , xong cắt thành 1 ô nhò dán ở mặt dưới kinh đồng hồ , không làm ảnh hưởng gì đến cái mặt đồng hồ , không biết có được không ạh?
Không được bác ơi. Mặt đồng hồ màu đen mà, nếu muốn khắc là phải khắc mặt trên của đồng hồ hình chiếc xe mở cửa như vậy khi đèn sáng mới thấy được biểu tượng. Nhưng em ko biết làm cách nào để khắc cho nó đẹp?!

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Hôm trước em tháo ra thì thấy còn 2 lỗ bỏ trống không có đèn, em nghi một lỗ là đèn báo mở cửa xe 1 cái kia thì em không biết. Nếu bác minhhuyprevia1 nói vậy tối nay về em tháo ra gắn lái bóng dây tóc vô làm đèn mở cửa. Còn cái vụ vẽ trên taplo làm sao vẽ được các bác. Không phải nó có cái biểu tượng mở cửa sẵn ah?

Xe Bác là MPI hay là CHK? Nếu CHK thì cái đèn bỏ trống kia chắc là đèn Check Engine dành cho xe MPI quá.

Còn cái vụ vẽ biểu tượng cửa này chắc là phải Bác nào khéo tay mới xơi ngon được quá. Cở kts.quang chắc là ok còn em thì thua! Có cách nào mình làm khuôn chừa sẵn lổ trống rồi ịn vô cạo ra theo cái khuôn có sẵn không. Bác nào có làm bên cắt CNC chắc là giúp làm được.

• Like
Hạng B2
21/10/13
118
236
43
Xe Bác là MPI hay là CHK? Nếu CHK thì cái đèn bỏ trống kia chắc là đèn Check Engine dành cho xe MPI quá.

Còn cái vụ vẽ biểu tượng cửa này chắc là phải Bác nào khéo tay mới xơi ngon được quá. Cở kts.quang chắc là ok còn em thì thua! Có cách nào mình làm khuôn chừa sẵn lổ trống rồi ịn vô cạo ra theo cái khuôn có sẵn không. Bác nào có làm bên cắt CNC chắc là giúp làm được.
Xe em là MPI. có tất cả là 3 lỗ lận bác. Trong đó 1 lỗ là đen check, 1 mở cửa và cái còn lại em không biết. Bây giờ tìm cách khắc sao cho đẹp và gắn bóng đèn vào là ok.

Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
. Bác Phong cho em đăng ký giùm cho 2 người bạn 2 bộ ( tổng cộng là 10 cái móc cửa ) cộng với 2 bộ cao su giảm chấn (4 cục) nhe Bác Phong.
Thanks Bác.

• Like
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
. Bác Phong cho em đăng ký giùm cho 2 người bạn 2 bộ ( tổng cộng là 10 cái móc cửa ) cộng với 2 bộ cao su giảm chấn (4 cục) nhe Bác Phong.
Thanks Bác.

Móc cửa để gom gom được chừng 30 cái thì đặt được. Còn cái cục cao su giảm chấn là cái gắn vô cái phuộc phải không? Nếu cái đó thì để hôm nào Em gặp Rbx xem có về thêm cho Grandis không thì Em nhờ đi kèm vài Jolie cho nó kinh tế nha. Đi nhiều mới có giá 290k/cặp.

Và cái vụ 1 lỗ, 2 lỗ nữa, các Bác nào đã chuột bạch gắn rồi cho cảm nhận để các Bác đi sao xem có nên hiệu chỉnh, thay đổi chủng loại gì không. Em lu bu quá cũng chưa gắn vô xe mình.

Hạng B2
21/10/13
118
236
43
Ds mua chốt cửa:
Hoanghaiht2002: 5 cái
Scrlinh: 2 cái
Quangnm: 2 cái
QuangNgoc: 10 cái
Em (LVSG): 5 cái
....
Tổng cộng: 24 cái
Tiếp đi các bác ơi. Sắp làm phiền bác Phong 1 lần nữa rồi :D

• Like
Hạng B2
21/10/13
118
236
43
Móc cửa để gom gom được chừng 30 cái thì đặt được. Còn cái cục cao su giảm chấn là cái gắn vô cái phuộc phải không? Nếu cái đó thì để hôm nào Em gặp Rbx xem có về thêm cho Grandis không thì Em nhờ đi kèm vài Jolie cho nó kinh tế nha. Đi nhiều mới có giá 290k/cặp.

Và cái vụ 1 lỗ, 2 lỗ nữa, các Bác nào đã chuột bạch gắn rồi cho cảm nhận để các Bác đi sao xem có nên hiệu chỉnh, thay đổi chủng loại gì không. Em lu bu quá cũng chưa gắn vô xe mình.
Em thấy Bác Truong khoang thêm mấy lỗ nữa cho cao su nó mềm bớt là ok, chứ để nguyên bản 1 hàng lỗ thì cao su hơi cưng nên khi gắn vào xe đi sẽ tưng hơn. Đó là ý kiến của em nha các bác. Xe em gắn xong vào chỗ xóc, ổ gà chạy có cảm giác chắc hơn và không giằn như trước :)

Hạng C
11/6/08
513
2.470
93
Bác alo cho minhhuyprevia1 cho nhanh (0908 chín tám bảy sáu 88)
Em dự là ngay chổ ký hiệu báo cửa đó nó đang bị thiếu 1 cái Led, Bác bổ sung vào thêm cái Led đó. Đồng thời phải khắc ký hiệu cái hình ô tô mở cửa trên mặt đồng hồ?

Bác có thể lấy cây thước kê vô cái đèn tapblo để Em hình dung kích thước chiều dài khi chọn Led được không?

Ký hiệu chắc là phải khắc lại bác ơi.
Led kích thước có chút xíu, trên taplo có sẵn 4 vị trí gắn led, em chỉ có thấy ký hiệu "check Engine" và "mở cửa", còn 2 lỗ Led kia k thấy ký hiệu gì.
Jolie - Chiếc xe thân thiện

Jolie - Chiếc xe thân thiện