Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
Bác cho em hỏi là theo hình Bác chụp thì miếng kiếng của đèn gầm có thể tháo rời ra được hả Bác? Lần trước em chỉ gỡ ra chà sạch mặt ngoài còn mặt trong em k dám tháo sợ k gắn lại được.
Còn cái vụ đèn báo cửa hở em ngồi hóng tiếp.

Miếng kiếng này bác không nên tháo rời để làm vệ sinh nhé, em có đem 2 bộ này ra anh Bằng ở gần Gara Vui trên Quốc lộ 1 làm vệ sinh, anh Bằng chỉ vệ sinh phía ngòai, thổi hơi vào trong, không dám tháo vì kính quá mỏng, hơi nóng sẽ làm móp méo đèn. Em đang nghiên cứu gắn LEd vào 2 bóng đèn gầm luôn, các bác có cao kiến gì vụ này cho em biết với.

Hạng B2
21/10/13
118
236
43
Ký hiệu chắc là phải khắc lại bác ơi.
Led kích thước có chút xíu, trên taplo có sẵn 4 vị trí gắn led, em chỉ có thấy ký hiệu "check Engine" và "mở cửa", còn 2 lỗ Led kia k thấy ký hiệu gì.
Jolie - Chiếc xe thân thiện

Nếu vậy trên mặt đồng hồ đã có ký hiệu "mở cửa" sẵn rồi phải không bác? Lúc em mở ra không để ý nên giờ không nhớ. Sẵn bác dăng DIY thì gắn thử bóng đèn và check ký hiệu "mở cửa" luôn xem có ok không bác. Nếu ok là tối nay về em làm nuôn :)

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
dạ đúng rồi đó Bác, bởi vì các Bác chuột bạch ca rằng có hiệu quả nên em mới quãng cáo dùm í.mà...hihi.

• Like
Hạng C
11/6/08
513
2.465
93
EM có mấy thắc mắc như sau :
1- Cái đèn mở cửa xe joile 2003 có không mấy Bác?
2- đèn led dây bác gắn chổ nào cho sáng , mà không bị thấy ?
--> để xem bác làm xong chiều nay em làm luôn .

1. Đèn mở cửa có sẵn đó bác, bác chỉ cần mua bóng gắn vào thôi, nhưngbác cần phải khắc ký hiệu cho nó. Vụ này e k dám lám.
2. Bác mở taplo ra thì sẽ biết ngay, bác mua dây Led treo xung quanh taoplo bên trong cũng được vì không gian khá rộng rãi. Nhưng theo em thì em chỉ cần gắn 5 bóng led T5 (or T10) màu trắng là OK lắm rồi, màu mè nhiều quá giống... cải lương lắm.

Hạng D
27/8/14
3.344
13.860
113
Vũng tàu
Móc cửa để gom gom được chừng 30 cái thì đặt được. Còn cái cục cao su giảm chấn là cái gắn vô cái phuộc phải không? Nếu cái đó thì để hôm nào Em gặp Rbx xem có về thêm cho Grandis không thì Em nhờ đi kèm vài Jolie cho nó kinh tế nha. Đi nhiều mới có giá 290k/cặp.

Và cái vụ 1 lỗ, 2 lỗ nữa, các Bác nào đã chuột bạch gắn rồi cho cảm nhận để các Bác đi sao xem có nên hiệu chỉnh, thay đổi chủng loại gì không. Em lu bu quá cũng chưa gắn vô xe mình.
Bác Phong cho em đk 1 cặp cao su giảm chấn với nha.
Với lại Bác báo giá chuẩn nhé chứ như mấy cái móc cửa Bác đã giúp ae mà còn chịu thiệt nữa làm e áy náy quá.
Em đề nghị sau khi chốt danh sách đặt hàng & có giá sơ bộ thì mọi người đóng tiền cho Bác Phong trước, nếu thiếu thì sau đó đóng thêm còn dư thì làm quỹ offcafe.
Mọi người thấy sao ạ?

Hạng B2
21/10/13
118
236
43
Với lại Bác báo giá chuẩn nhé chứ như mấy cái móc cửa Bác đã giúp ae mà còn chịu thiệt nữa làm e áy náy quá.
Em đề nghị sau khi chốt danh sách đặt hàng & có giá sơ bộ thì mọi người đóng tiền cho Bác Phong trước, nếu thiếu thì sau đó đóng thêm còn dư thì làm quỹ offcafe.
Mọi người thấy sao ạ?
Em đồng ý. Vụ gì chứ mấy chuyện này em sẵn sàng :D

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Móc cửa để gom gom được chừng 30 cái thì đặt được. Còn cái cục cao su giảm chấn là cái gắn vô cái phuộc phải không? Nếu cái đó thì để hôm nào Em gặp Rbx xem có về thêm cho Grandis không thì Em nhờ đi kèm vài Jolie cho nó kinh tế nha. Đi nhiều mới có giá 290k/cặp.

Và cái vụ 1 lỗ, 2 lỗ nữa, các Bác nào đã chuột bạch gắn rồi cho cảm nhận để các Bác đi sao xem có nên hiệu chỉnh, thay đổi chủng loại gì không. Em lu bu quá cũng chưa gắn vô xe mình.
Vụ giảm chaanscao su thì phải đo rung đông mới biết được. Bác nào rãnh, nhắn tin mình chạy đến nha, khu vực gần quận 6, cả bác gắn rồi, lẫn chưa gắn, mình sẽ chạy đến, không mất thời gian nhiều đâu.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Mọi người thấy sao ạ?

Em chỉ ngại cái vụ nó gởi hàng trục trặc làm mình mất thời gian thôi chứ không phải vụ $. Đợt này thiếu thì đợt khác Em cân đối bù qua cũng được chứ có sao, kaka. Nhờ cái vụ đặt hàng này mà gặp cafe các a e Jolie, Grandis, PS vui thiệt. Em là khoái cái vụ vui đó.

Em cũng có đang đặt chuột bạch món ron cửa cho Bác Jolie Đen để về xem chất lượng như thế nào, và có đúng như hàng zin không. Vì mấy món đó vô hãng giá chát lắm. Và nếu chất lượng tốt Em nghĩ là nhiều Bác Jolie đang rất cần.

Chờ 20 cái kia về rồi Em sẽ đặt tiếp.

Hạng B2
21/7/14
414
1.248
93
Bà Hom Quận 6
OK, em đồng ý 2 tay 2 chân lun, sẵn bác Phong cho em đăng ký 1 cặp cao su giảm chấn lun, còn thanh toán tiền thì có thể gặp bác ở đâu để đưa trước. Thanks Bác, em ở Bà Hom Q6.

• Like
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Miếng kiếng này bác không nên tháo rời để làm vệ sinh nhé, em có đem 2 bộ này ra anh Bằng ở gần Gara Vui trên Quốc lộ 1 làm vệ sinh, anh Bằng chỉ vệ sinh phía ngòai, thổi hơi vào trong, không dám tháo vì kính quá mỏng, hơi nóng sẽ làm móp méo đèn. Em đang nghiên cứu gắn LEd vào 2 bóng đèn gầm luôn, các bác có cao kiến gì vụ này cho em biết với.

Thay vì lắp 2 bóng Led thì Bác nghiên cứu dùng cặp gầm Led này luôn cho rồi:

http://www.amazon.com/Gizmo-Light-P...im_auto_2?ie=UTF8&refRID=0BC61CF1X368Q5KPS6AZ

Giá giờ rẻ lắm rồi. Nhờ dịch vụ ship về đến VN chắc khoảng 1tr/cặp. Hồi xưa Em chuột bạch tốn đến 1,6tr/cặp, xài được gần 2 năm rồi, ngon lành. Gắn đúng y vị trí đèn gầm zin của xe. Đảm bảo chiếu gần sáng hơn đèn cos chính của xe.

Còn nếu Bác muốn chế gắn bóng Led vào đèn gầm zin thì phải dùng Led Cree chuyên dụng cho ô tô thì mới sáng, và giá 1 cặp bóng đèn đó có hời thì cũng hơn 1,5tr.