1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Ôi gặp các chuyên gia level super siêu của Jolie thì giống như lấy vải thưa che mắt thánh vậy.
Em đọc trong thớt rao xe của bác chủ, thấy bác í bị quê nói là ko có thời gian. Vì một bác chỉ ra một vài cái ko nói thật khi rao xe và một bác nói pót ảnh máy móc lên. Bác í mà đọc cmt của các bác hội Jolie xóm MIT thì sao ta????.
Mình tránh ra box ngoài phê bình, ai vào thì mình tận tình thôi. Có nhiều bác VIP ở OS mà phai dem jolie qua diễn đàn khác, bán.

Hạng C
17/8/12
957
2.986
93
tp ho chi minh , q7
Báo cáo với các Bác là hồi chiều này em vừa tự xử cái vụ đèn led đồng hồ như sau :
1/ Thay 5 bóng đèn mờ = 5 bóng đèn led loại 10 bóng nhỏ(35k/1 cặp) vị chi là 78k
2/ Gắn thêm 1 dây đèn led 18 bóng ( 40k)
Kết quả :
1/ Ánh sáng đẹp , vừa mắt
2 / ánh sáng quá chói con mắt và ánh sáng toe ra , chắc( do bố trí không hợp lý)
Em nợ hình vì cái ĐT cùi bắp em không kết nối được với PC.
KẾt luận :
Các bác chỉ nên thay 5 mấy cái bóng led là vừa sáng , nếu gắn thêm led dây làm chóa mắt lắm , e rằng sẽ bị chóa khi chạy ban đêm , bởi vậy mà nhà SX người ta cũng tính rồi cho ánh sáng đồng hồ taplo mờ mờ để mình tập trung phía trước , nên mấy cái bóng đèn zin họ bọc võ nhựa màu xanh lại là để giảm ánh sáng đó, nên các bác nào chưa DIY thì chú ý nhé, sáng quá cũng không tốt .

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Báo cáo với các Bác là hồi chiều này em vừa tự xử cái vụ đèn led đồng hồ như sau :
1/ Thay 5 bóng đèn mờ = 5 bóng đèn led loại 10 bóng nhỏ(35k/1 cặp) vị chi là 78k
Kết quả :
2 / ánh sáng quá chói con mắt và ánh sáng toe ra , chắc( do bố trí không hợp lý)
KẾt luận :
Các bác chỉ nên thay 5 mấy cái bóng led là vừa sáng , nếu gắn thêm led dây làm chóa mắt lắm , e rằng sẽ bị chóa khi chạy ban đêm , bởi vậy mà nhà SX người ta cũng tính rồi cho ánh sáng đồng hồ taplo mờ mờ để mình tập trung phía trước , nên mấy cái bóng đèn zin họ bọc võ nhựa màu xanh lại là để giảm ánh sáng đó, nên các bác nào chưa DIY thì chú ý nhé, sáng quá cũng không tốt .
Như vậy nên xài bóng 5 tim là được rồi , em dự vậy

Hạng B2
19/11/12
393
624
93
Sài Gòn
Móc cửa để gom gom được chừng 30 cái thì đặt được. Còn cái cục cao su giảm chấn là cái gắn vô cái phuộc phải không? Nếu cái đó thì để hôm nào Em gặp Rbx xem có về thêm cho Grandis không thì Em nhờ đi kèm vài Jolie cho nó kinh tế nha. Đi nhiều mới có giá 290k/cặp.

Và cái vụ 1 lỗ, 2 lỗ nữa, các Bác nào đã chuột bạch gắn rồi cho cảm nhận để các Bác đi sao xem có nên hiệu chỉnh, thay đổi chủng loại gì không. Em lu bu quá cũng chưa gắn vô xe mình.
Hàng về thế nào thì cứ thế gắn vô bác, ngon tuyệt. Con dzụ khoan thêm lỗ của bác Trường đề xuất thì em chưa biết thế nào. Nhưng theo cá nhân em thấy khoan thêm nếu ko dựa trên cơ sở khoa học thì cứ để nguyên zin tốt nhất.

Hạng B2
19/11/12
393
624
93
Sài Gòn
Bác Phong cho em đk 1 cặp cao su giảm chấn với nha.
Với lại Bác báo giá chuẩn nhé chứ như mấy cái móc cửa Bác đã giúp ae mà còn chịu thiệt nữa làm e áy náy quá.
Em đề nghị sau khi chốt danh sách đặt hàng & có giá sơ bộ thì mọi người đóng tiền cho Bác Phong trước, nếu thiếu thì sau đó đóng thêm còn dư thì làm quỹ offcafe.
Mọi người thấy sao ạ?
Điều này nên làm các bác àh, nhưng em đề nghị thêm là nên có bác nào uy tín thu tiền giúp bác Phong luôn, bác QuangNgoc làm được ko bác?

Hạng B2
19/11/12
393
624
93
Sài Gòn
Mình tránh ra box ngoài phê bình, ai vào thì mình tận tình thôi. Có nhiều bác VIP ở OS mà phai dem jolie qua diễn đàn khác, bán.
Cũng khó tránh lắm bác Trường ơi, vì các bác Jolier cũng khách quan nói đúng sự thật thôi. Em ủng hộ việc các bác Jolier lên tiếng khách quan khi thấy xe nào nói che giấu sự thiệt để bán.
Thời nay nên nói thật (khi thấy xe tồi) , đó cũng là cách bảo vệ quyền lợi cho các bác Jolier sắp mua xe và sẽ gia nhập nhóm.
Đây là ý của cá nhân em thôi bác Trường ơi.

Tập Lái
19/9/14
13
19
3
Các bác ơi cho em hỏi, cái đèn rọi biển số của em nó bị đứt rồi, giờ em muốn thay thì có gara nào gần q11 không, chỉ em với? Em định qua chỗ bác Trọng (em lục thì thấy bác Trọng có vẻ chỉ làm đồng, không biết có điện không). Với lại xe mình thì có cần phải dán số xe bên hông xe không vậy? Em lính mới, nếu hỏi ngu xin các bác thông cảm nhé.

Hạng C
11/6/08
513
2.470
93
Báo cáo các bác là em đã mần xong vụ đèn mở cửa.
Jolie - Chiếc xe thân thiện

Kết quả

Đến vụ thay đèn LEd cho taplô. Chọn bóng Led T10, giá 10K/bóng

Em thay 5 bóng, thử phát khi chưa gắn mặt kiếng và mặt nhựa, rất sáng

Khi gắn mặt kếing và mặt nhựa vào thì ánh sáng như vầy

Rất đẹp các bác ơi, sáng ngời mà không chói lóa.
Sáng tất cả đèn

Xong 1 ngày em cặm cụi DIY.
Có 1 điều rất lạ là em không hề đụng đến đồng hồ công tơ mét vậy mà khi lắp vào nó tuột xuống dưới zero, em không hiểu tại sao nữa, em nghĩ thôi cứ gắn vào rồi chạy thử xem, biết đâu nó sẽ reset lại từ zero, nhưng không được. Ngày mai em lại phải tháo ra cân chỉnh lại đồng hồ này.
Còn đồng hồ tua máy thì khi em làm cửa mở phải tháo kim ra nên cũng gặp khó khăn khi lắp đúng vị trí từ vạch zero, các bác có làm thì nhớ chú ý phần này nhé, và tháo kim ra cẩn thận, em dùng nhíp bẩy nó mới lên, rât dể gẩy chấu nghen các bác.
Em đang nghiên cứu lắp Led lọai nhỏ xíu gắn ngay trên đầu kim, có bác nào làm chưa cho e biết ý kiến với ạ?

Hạng C
11/6/08
513
2.470
93
Kết quả :
KẾt luận :

Bác sử dụng dây Led 18 bóng có thể làm chói con mắt khi đi đường xa lắm, bác thử bò nó ra xem có còn chói mắt k, nếu vẩn còn thì bác nên thay lọai 5 bóng như em, rất sáng mà không hề chói mắt.

• Like
Reactions: hoangtan1312