Hạng D
11/6/14
2.410
12.348
113
Lại thêm một tối kiến, muốn cân bằng lưu lượng thì phải chia ra: ai ở Q12 thì chỉ cần ghé đường HHT là vào được TSN, ai ở khu trung tâm và Thủ Đức, BT thì đi đường hiện tại. Lại còn phân biệt mb giá rẻ với giá mắc để làm cái quần què gì ta, rồi ở trung tâm đi giá rẻ lại phải vòng qua Cộng Hòa cho nó kẹt thêm, còn thằng ở Q12 muốn đi giá mắc vẫn cứ chen vào đường chính.

Toàn là tối kiến trong khi chỉ cần DẸP CÁI SÂN GOLF đi là xong!
Đụng vào sân golf của mấy thằng cô hồn là không dễ đâu bác. Lấy để mở rộng sân bay TSN còn không đc nữa là mở đường
Có người trả lời rồi nè bác :)

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM

Sao làm được con đường nối giữa PVĐ với Tân Sơn được ???

Giải pháp tốt nhất là mở thêm cổng vào sân bay. Thì khi đó dân Tân Bình / quận 12 muốn đi sân bay có thể vô từ đường Trường Chinh và Tân Sơn - ko phải vòng lên PVĐ - Trường Sơn
Làm thêm 2 cái cổng và 2 cái nhà chờ vị trí này là xong:
Kết nối đường Trường Chinh vào đường Phạm Văn Đồng, dễ thế sao không làm trước?

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Em thì đếc hỉu là: tại sao đất sân bay mà có thèng đầy tớ ký phê duyệt sân gofl ở đó, rồi giờ thì thiếu bãi đỗ máy bay gây kẹt máy bay. Trong khi đó lưu lượng cất - hạ cánh đã tăng đều từ nhiều năm nay. Mà giờ mở cổng phía sân gofl thì ai chịu trách nhiệm đền bù? Hay lại lấy thuế của dân để cho bọn lợi ích mang tính nhiệm kỳ kiếm lợi?
đất sân bay vốn thuộc quân đội quản lý nhé

nên quân đội có quyền cắt đất để xây sân golf sau khi di dời khu sân bay quân sự ra sân bay Biên Hòa

nghe đâu muốn đẩy nhanh sân bay Long Thành để miếng sân bay TSN được quy hoạch lại thành khu đô thị hạng sang (biệt thự villa, chung cư cao cấp, khu phức hợp văn phòng + trung tâm thương mại, công viên...)

Hạng D
4/12/14
1.906
89.636
113
53
tóm lại là oánh golf ở sân bay sướng lắm hả các thánh?

Hạng D
13/1/11
2.367
26.557
113
thành Phiên An - Gia Định
View attachment 609571
tận dụng con đường xuyên sân gofl hiện nay và các đường vành đai sân bay

cái đường Trường Sơn nó cụt ngủn có 2km
đâm ra đó mần giề
từ Q12, Hóc Môn cứ chại Quang Trung dìa Ngã 5 Chuồng Chó - Nguyễn Kiệm - Phạm Văn Đồng cho rùi

em có ông bạn làm sân bay thì nghe đồn chuẩn bị xây nhà ga giá rẻ riêng và sẽ vào từ phía Hoàng Hoa Thám, Tân Bình do lượng khách bay Vietjet/JetStar bay giờ rất nhiều, sẽ giảm tải cho đường Trường Sơn. Dự kiến 2018 là xong.

View attachment 609724

dá rẻ dá mắc kệ
mà mở rộng Hoàng Hoa Thám dự nhà đất khu nài sẽ lên dá ?
:3dcuoi:

• Like
Reactions: nonames
Hạng B1
20/8/13
63
48
18
Nhà e ở Q12, làm Q1, mỗi ngày đi làm qua đường Cộng Hòa là cực hình. Mà thấy chính quyền TP cũng ko có động thái gì về vấn đề kẹt xe tại đây. Em đi các tuyến đường trong TP cũng nhiều, nhưng tại Cộng Hòa thì 1 trong các điểm kẹt kinh khủng nhất mà chả thấy ai quan tâm.

Hạng B1
4/6/16
60
44
18
36
Mấy anh ko phải dân ở khu đó cũng ko vào đó bao giờ làm sao bít dc, o tân sơn ko di dời dc là do các cơ sở quan trọng ko thể di dời dc, nội trung tâm tình báo thám không bao trọn toàn bộ rồi muốn di dời đâu phải dể
Sân gôn sau này la nơi dự hội nghị, nơi nghỉ và tiếp nguyên thủ rất tốt vừa tiết kiệm dc chi phí và hạn chế kẹt xe, mỗi lần dẫn đoàn từ sân bay vào quận 1 là kẹt xe, chủ yếu bây giờ là giao thông công cộng phải tốt

• Like
Reactions: Kevin10126
Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Mấy anh ko phải dân ở khu đó cũng ko vào đó bao giờ làm sao bít dc, o tân sơn ko di dời dc là do các cơ sở quan trọng ko thể di dời dc, nội trung tâm tình báo thám không bao trọn toàn bộ rồi muốn di dời đâu phải dể
Sân gôn sau này la nơi dự hội nghị, nơi nghỉ và tiếp nguyên thủ rất tốt vừa tiết kiệm dc chi phí và hạn chế kẹt xe, mỗi lần dẫn đoàn từ sân bay vào quận 1 là kẹt xe, chủ yếu bây giờ là giao thông công cộng phải tốt
Tào lao.

• Like
Reactions: peteredat