Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà
RE: Kinh nghệm dán V-kool cho Fiat Albea

Em chả bao giờ dùng đến cái sấy kính. Chưa bao giờ bật thử. Để bữa nào Sài Gòn mưa mưa làm thử phát coi.
Nhưng các bác nếu mà có lỡ bị đứt cái đường dây gì gì đó thì chẳng phải lăn tăn làm gì cho mệt. Xứ ta là xứ nóng chứ đâu phải bọn Tây tuyết rơi quanh năm đâu[:'(][:'(][:'(]

Tập Lái
29/3/08
3
0
0

chao cac anh chi
em co chiec in no va muon dan film cach nhiet nhung khong biet vao thi no ra sao ,lam on tu van gum toi

Hạng B2
11/8/06
211
7
18

Trích đoạn: nvl

Trích đoạn: phuongcuunet

Bao giờ các pác đi Sapa có mưa tuyết thì mới dùng đến cái món sấy kính này. Còn nếu không thì cứ cắt bỏ đi cũng chẳng sao đâu mờ
Thấy nhiều người có vẻ lo lắng quá nhể ?

Bác ui, em ở trong SG, 1 năm 365 ngày hết 300 ngày mưa. Mà mưa SG thì bác biết rùi đó. Mưa to, kính hậu 2 bên không thấy gì cả, chỉ còn mỗi kính hậu ở giữa thôi. Mà dàn sấy tiêu tùng thì có nước tấp vào trú mưa bác ạ.

Em đã đem ra bác Kiên, bác ấy lại hẹn bữa khác ra gara Tam Tiến để test. Em đành chiều vậy.
Nhưng em đoán là phải thay cả tấm kính zin của Fiat thì mới được. 13 song nhiệt mà chỉ còn có 04 song là nóng thôi ==> :(
Phòng khi bác không sửa được sưởi kính sau:
Để nhìn được kính chiếu hậu trong mưa thì bác mua chai " anti-rain" hay "water proof" ( độ 50 xìn, dùng được vài chục lần ) bôi vào 2 kính chiếu hậu & kính cửa bên là xong.

Hạng B2
31/12/07
227
0
0

Trích đoạn: hung 2007

Dạo trước lu bu quá, đợt nay sẽ xuất hịên trở lại, có gì ae bỏ qua, đừng xa lánh tội nghiệp em...[8|]:mad:
Nghe "thảm khốc" quá nhở ? Ku ku ... Hôm nào ọp ành nhớ gọi anh em đi cổ động viên với nhá ?

Hạng B2
19/4/10
285
897
93
TP HCM
V-Kool Vietnam nói:
Hôm nay Em mới đọc Topic này, cám ơn các Bác đã góp ý cho V-KOOL! Có vài dòng trình bày với các Bác, về kỹ thuật cắt kính sau thì nhân viên kỹ thuật tuyệt đối không cắt vào đường sấy kính, chỉ cắt vào mép trên & mép dưới của đường đó. Theo kinh nghiệm của Em thì nếu có 1 đường cắt bị chạm phải đường song nhiệt thì cũng không thể hỏng toàn bộ hệ thống sấy kính đó, Em cũng thừa nhận đây là công việc làm bằng tay nên thi thoảng cũng có lỗi. Xin thú thật với các Bác, từ ngày V-KOOL có mặt ở Việt Nam thì đây là lần đầu tiên Em nghe khách hàng phản hồi về lỗi ở đường sấy kính. Vậy mong Bác nvl và các Bác khác gặp phải vấn đề tương tự có thể dành chút thời gian mang xe qua V-KOOL Sàigòn hoặc V-KOOL Hà Nội để kiểm tra, nếu lỗi đó là do kỹ thuật viên V-KOOL gây ra thì chúng em sẽ có trách nhiệm. Cụ thể thế nào thì hai bên sẽ củng nhau trao đổi.
Mong các Bác hiểu và thông cảm!
Trân trọng!

Người đại diện V-KOOL tại Việt Nam
alo, cho mình ĐC VK để nghiên cứu việc dán film, 0913117719

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Re:Kinh nghệm dán V-kool cho Fiat Albea

nếu dán kính sau mình thấy nhiều thợ đặt ở ngoài kính đo mẫu rồi chỉnh sữa thì không bao giờ cắt đụng dây sấy kính cả, cứ bắt thợ làm như vậy là khỏi lo