Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông
RE: Kinh nghiệm đường đi Đà Lạt. Help!!

@bác cartoonist.cái khách sạn Vietsopetro đó ngày trước là một biệt thự cũ,xuống cấp vậy mà khi Vietsopetro mua khoảng 3tỉ vào khoảng năm 1993,bây giờ sữa chữa lại trông đẹp bác nhỉ.
Còn vùng cà ná em cũng hay ghé,nhưng chỉ ghé khudulịch càná nên buồn,vắng vẻ.Chỗ của bác nghe hấp dẩn lắm,lần tới thế nào em cũng ghé thử.

Hạng C
2/10/07
817
4.271
93
57

Em cũng từng công tác tại ĐL 3/1993-3/1994 ( công việc em có liên quan đến cái chợ mới mà có Bác nào chê ở trang trước đó )
Phong cảnh , thời tiết bây giờ khác xưa nhiều lắm . Không còn cảnh ĐL mộng mơ , thơ mộng nữa nên em cũng ít đi . Qua bao nhiêu năm ĐL chỉ có biết thu tiền du khách thôi chứ không tôn tạo cảnh quan gì cả . Chán
Đường đi ĐL các Bác nhớ coi chừng bắn tốc độ ở Phú Túc và Di Linh .
Cũng như Bác Cartoonist , em ko đi ĐL vào những ngày lễ đâu .

Hạng C
13/2/08
557
11
18

gần 3 năm rồi e chưa ghé DL... , nhớ quá chắc hè làm quả

WLJ
Tập Lái
2/7/04
27
0
1
53
www.otosaigon.com

1 năm em thường tranh thủ đi ĐL 2 lần. Phần vì wá yêu ĐL. Nhưng đi ĐL tự lái xe là sướng nhất. Theo em kg nên đu tốc hành và cứ tàn tàn leo đèo Fren. Cái thú là chỗ đó bác ui. Lái xe leo đèo cảm giác, cảm nhận.... hít thở..hít thở. Mới nghĩ là em đã máu lắm rùi.

Hạng C
2/10/07
817
4.271
93
57

Trích đoạn: khoaichoi

gần 3 năm rồi e chưa ghé DL... , nhớ quá chắc hè làm quả
Vậy thì Bác rủ thêm AE cùng đi cho vui

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net

Chả hiểu sao bác peace cay cú với DL thế nhỉ.

DL so với TP HCM và các tỉnh khác còn rất nhiều điểm nổi trội:

Các bác có đi nơi nào mà xung quanh đường nhà biệt thự phố núi nhiều hơn nhà hộp không? Biệt thự ở đà lạt thường xây cao-thấp (có nửa cao và nửa thấp) rất đẹp.

Đường sá hoàn toàn sạch sẽ (không tuyệt đối) nhưng so với con đường ở SG thì đường DL hơn hẳn, không khí luôn dừng ở mức 2x oC, thông thường khoảng 20-25oC, bác từ SG lên, mặc áo thun cũng được, mặc áo khoác, áo len cũng không thấy nóng. Không khí không có bụi bặm và khói xe như sài gòn. đường cũng không đông như sài gòn.

Ăn uống, mua sắm: thói quen đi du lịch của một số bác hơi bị...... công tử. Đi mà không tìm hiểu chỗ mình sẽ đi trước, chuyện chặt, chém là dễ hiểu. Tớ đã từng đi du lịch khá nhiều nơi, thấy ở đâu cũng có thể có máy chém cả, Vũng Tàu, Nha Trang, Đồ Sơn, Hà Nội, Quảng Ngãi, Phú Quốc, v.v... nước ngoài cũng không hơn gì. Có lẽ các bác nên bớt chút thời gian thì sẽ biết ăn gì, ở đâu, mua gì, và hoàn toàn hài lòng về giá cả....
Các bác đi DL cứ thử ăn nem nướng bà Hùng, bà Năm Chút, ăn bánh canh Xuân An, ăn cháo Vịt ở cạnh ĐH Đà Lạt (Phù Đổng thì phải), hay bánh bèo Trương Công Định, kem ở chợ xem có bị chặt chém không và có ngon không liền...

Tớ ở DL 17 năm, ở SG 12 năm++, vẫn còn yêu Đà Lạt như ngày nào.... khi rảnh, vẫn thích vác máy ảnh về DL. DL chỉ buồn và thiếu chỗ "ăn chơi" cho các bác thích "ăn chơi nhảy múa" thôi.... :D

Tập Lái
29/5/07
48
0
0

Trích đoạn: newcinc

..
Các bác đi DL cứ thử ăn nem nướng bà Hùng, bà Năm Chút, ăn bánh canh Xuân An, ăn cháo Vịt ở cạnh ĐH Đà Lạt (Phù Đổng thì phải), hay bánh bèo Trương Công Định, kem ở chợ xem có bị chặt chém không và có ngon không liền...
Bác cho anh em xin địa chỉ những nơi này nhé. Em cũng có cái thú muốn thưởng thức cuộc sống của dân địa phương, chứ không thích đến những chỗ chuyên phục vụ khách du lịch. Thanks bác nhiều

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

Em góp vài tấm hình em chụp ở Đà Lạt dịp lễ vừa rồi nè:

Đây là biệt thự gần quán cafe Đà Lạt Night:

Thác Prenn:

Em rất thích không khí ở Đà Lạt, để nghĩ dưỡng và relax thì rất tốt:)