MK
Hạng B2
16/1/12
309
11
18
Tớ cũng phụt đây , có điều toàn bằng vespa cổ . Đi phụt pạch pạch , khói cả khúc đường cảm giác hơn :D . Cách đây 2 tuần mới là chuyến đi về 500KM ra Bắc Bình - Bình Thuận đầy gió cát biển . Tồng chí nào máu thì ới tớ tiếng , chuyến tới đi tớ hú :D . Hình ảnh tớ phọt ở FB cá nhân thôi :D .

Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
Tớ cũng phụt đây , có điều toàn bằng vespa cổ . Đi phụt pạch pạch , khói cả khúc đường cảm giác hơn :D . Cách đây 2 tuần mới là chuyến đi về 500KM ra Bắc Bình - Bình Thuận đầy gió cát biển . Tồng chí nào máu thì ới tớ tiếng , chuyến tới đi tớ hú :D . Hình ảnh tớ phọt ở FB cá nhân thôi :D .
ok, có dịp đi phọt thì nhớ hú nha
đi phọt xa xa ngắm cảnh thăm thú mới sướng
khoái nhất là đi mấy đảo dưới gần rạch giá, hà tiên, mỗi tội đường xuống xấu kinh khủng, đi mà cứ như cưỡi ngựa, về hư cả ổ bi xe, phải đi thay, biển ở đó y chang phú quốc, say đắm lòng người
bữa nào bàn bạc làm chuyến phọt xa xa nhiều chiếc một tí cho vui bác MK

Hạng B2
3/3/12
185
19
18
thay vậy chạy ok đó bác
đi đường xa thì cứ tha hồ mà kéo êm

...........................................................................
khuyên bạn sớm sửa xe đi, để cảm nhận sự đã hơn trên những cung đường phượt, mới êm và thú vị được, chứ đường xa mà nó gõ với rung thì bực bội lắm
:cool::3dcuoi:
Đúng là gặp bác Trung Jun là chuyện hiếm có trên diễn đàn này thiệt. Về xe chắc tính cách của bác cũng khá giống mình. Mà 2 chiếc xe cũng có điểm độ lại giống nhau luôn đó chứ bác nhỉ. Hay là người Gia Lai mình thích kiểu như vậy :3dcuoi:
Lúc trước cũng có ghé tiệm Hồng mấy lần nhưng ko vừa ý tí nào. Nói thật là ko giống như anh em trên các diễn đàn nói. Hôm nào đến chỗ bạn Trung Jun giới thiệu xem sao. Thank bác nhiều.

• Like
Reactions: Trung Jun
Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
C
Đúng là gặp bác Trung Jun là chuyện hiếm có trên diễn đàn này thiệt. Về xe chắc tính cách của bác cũng khá giống mình. Mà 2 chiếc xe cũng có điểm độ lại giống nhau luôn đó chứ bác nhỉ. Hay là người Gia Lai mình thích kiểu như vậy :3dcuoi:
Lúc trước cũng có ghé tiệm Hồng mấy lần nhưng ko vừa ý tí nào. Nói thật là ko giống như anh em trên các diễn đàn nói. Hôm nào đến chỗ bạn Trung Jun giới thiệu xem sao. Thank bác nhiều.
chắc tính bác y chang tính mình rồi
lúc trước thấy biển số bác ở sài gòn, đâu biết bác là người gialai
chắc tại máu người gialai zậy đó bác, cái gì chưa được là phải nghĩ cách xử liền.
bác cứ vào google gõ anh tuấn motor 33 nơ trang long, lấy số chủ tiệm
khi gần đến nơi bác gọi chủ tiệm, nói em gần tới, anh chỉnh dùm bộ nồi cho em chạy gì mà có 70-80 làm sao mà chạy tốc độ cao êm là được, xe bạn em y xe em cũng làm chỗ anh rồi chạy good lắm nên giới thiệu, mình vào là thấy ông chủ liền hà.
lần trước xử chiếc của mình rồi, nên lần này xử chiếc của bác cũng dễ.
cái cục caosu chân chống đứng cứ kêu két két hoài, nhỏ nhớt hoài cũng vậy, mình tháo ra luôn
sau đó cắt miếng cao su dày một chút của dép lào dán vào miếng sắt phía dưới nắp chụp nồi (miếng sắt nhỏ có 2 lỗ bắt ốc vào luôn đó) để chân chống ép vào cục cao su này êm, ko bị rung.
từ đó hết kêu, bác có bị vậy thì xử luôn đi

MK
Hạng B2
16/1/12
309
11
18
Bên tớ đi cả đoàn , ít thì 10 chiếc , nhiều thì 20 chiếc . Xe pạch pạch , khói mờ trời .... chỉ sợ bạn đi PP cảm thấy lạc lõng vì xe êm quá chả giống ai :3dquaytay::3ddanhdan:

• Like
Reactions: Trung Jun
Hạng B1
19/8/14
53
46
18
34
Bên tớ đi cả đoàn , ít thì 10 chiếc , nhiều thì 20 chiếc . Xe pạch pạch , khói mờ trời .... chỉ sợ bạn đi PP cảm thấy lạc lõng vì xe êm quá chả giống ai :3dquaytay::3ddanhdan:
tiếc nhỉ, vay chac ko được rồi, chắc phải đợi khi nào tớ có niềm đam mê với vespa cổ thì mới nhập hội, hì hì

Hạng B1
7/8/10
84
49
18
40
Bác Trung Jun ơi,bác thay bố nồi,chuông... ở ANH TUẤN tổng cộng chi phí nhiêu vậy bác?Xe em dạo này nó giật quá...

Hạng B2
3/3/12
185
19
18
Bác Trung Jun ơi,bác thay bố nồi,chuông... ở ANH TUẤN tổng cộng chi phí nhiêu vậy bác?Xe em dạo này nó giật quá...
Bác Khuongtee cũng quan tâm vụ này sao. Em thì em không thích nồi độ mà có nhiều loại xe trong đó. Không biết bạn Trung Jun có biết về nồi Hayate không, có thay nguyên cụm nồi đó vô chiếc PP của mình được ko ta? Nếu có chắc làm nguyên cụm Hayate vô luôn cho đỡ mất công đâu đầu. Em là em độ cho trọn gói chứ lửng lửng em khó chịu lắm.

• Like
Reactions: congtrang979