Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Cat_forest nói:
Có bao giờ đang ở trong xe, vô tình bấm nút lock xong...remote bị hư không nhỉ?
Chính vì vậy mà mỗi lần thử em toàn bấm kiếng xuống trước, rủi remote hỏng em còn chui ra mà mở bằng chìa :D

@Bác HTViet : Xe Bác E90 cũng vậy à? Sao Bác Tuan Thong ( page 4 ) thử cũng trên 320i E90 lại mở cửa bình thường từ nút unlock trên taplo nhỉ:cool:

Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
@bác Dolathanh ah, là vì đọc topic này xong tôi mới thử xe mình thấy cũng như vậy nhưng chưa có thời gian mở cái setting xem có cài đặt lại được không. Bác nào cài đặt lại được báo cho anh em nhé. Thks

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Cat_forest nói:
Có bao giờ đang ở trong xe, vô tình bấm nút lock xong...remote bị hư không nhỉ?
Xe già người cũng già nên không gì là không thể. Keke.

Hạng B2
18/9/12
209
61
28
Hôm nay em cũng thử bấm chìa, khóa từ bên trong xe...xem thế nào? Kết quả là em nhấm nút un-lock cửa và mở cửa đi ra bình thường :D Xe của em ko bị lock như mấy bác.

Tập Lái
20/3/13
14
0
3
tdnguyen nói:
Hôm nay em cũng thử bấm chìa, khóa từ bên trong xe...xem thế nào? Kết quả là em nhấm nút un-lock cửa và mở cửa đi ra bình thường :D Xe của em ko bị lock như mấy bác.
Xe em E90 cũng thế

Hạng C
20/12/07
849
882
93
35
Ủa xe mấy bác dòng E46, E90 ko có chìa khoá cơ tích hợp trong keyless go ah? Lỡ ở trong xe bị lock bằng chìa và chìa bị hư thì lấy chìa cơ ra khởi động máy rồi chạy vào hãng hoặc khởi động/tắt chắc sẽ mở đc cửa theo cách bấm unlock trung tâm.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
zezzy nói:
Ủa xe mấy bác dòng E46, E90 ko có chìa khoá cơ tích hợp trong keyless go ah? Lỡ ở trong xe bị lock bằng chìa và chìa bị hư thì lấy chìa cơ ra khởi động máy rồi chạy vào hãng hoặc khởi động/tắt chắc sẽ mở đc cửa theo cách bấm unlock trung tâm.
E46 là chìa cơ (cơ bắp cuồn cuộn luôn :D) bác ui

E90 keyless go, tích hợp cả chìa cơ

Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
- Vậy là có E90 có thế unlock cửa từ khóa trung tâm trong xe, có thể do mình phải cài đặt chương trình rồi, tôi sẽ xem và cài đặt lại có được không.
- Các bác ah E90 có chìa khóa cơ giấu bên trong remote nhưng chỉ để mở cửa từ bên ngoài và mở hộc bao tay thôi, không dùng khởi động máy được, khởi động phải dùng nút star/stop.

Hạng B1
15/7/08
67
13
8
Nhắc đến vụ này trải nghiệm của em cách đây mấy năm còn khủng khiếp hơn nhiều mặc dù em không phải là người ở trong xe. Số là hôm em đanh chạy xe ở trên đường Tăng Bạt Hổ ( Hà Nội) , hôm đó đi cùng bà xã thì xảy ra va chạm với xe máy,lúc xảy ra va chạm em rút chìa khóa và lock luôn bằng remote để đến nói chuyện với đồng chí đi xe máy. Hic, bà xã thì bị nhốt ở trong bị ngộp thở suýt chết ngạt may mà có người đi đường gọi bảo là có người trong xe đang gọi. May quá lúc đấy ra kịp unlock xe thì bà xã đã bị ngộp thở tương đối rồi. Hú hồn