Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Loa rè - các pac giúp em với.

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl
Loa hậu phía phải của em lúc bị thích lên thì rè, lúc không thích thì không rè. Xe Albea 1.3, máy nghe nhạc Pioneer . Các pac có thể chỉ giúp cách sửa hoặc nới sửa không. Lúc còn bảo hành cứ mang xuống hãng nó lại ...không rè nữa mới khổ chứ.

Cám ơn các pac

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53
RE: Loa rè - các pac giúp em với.

Nếu có thể thì tháo Tapi cửa (chắc là rất ngại dù rằng thực tế đó là một việc rất đơn giản -- cái này bác có thể đến các hàng dán kính cửa ,nội thất nào đấy không dáng bao nhiêu tiền đâu) kiểm tra xem về kết cấu cơ học có bị sút ốc lỏng hoặc có cái gì thừa trong đó ,cộng hưởng rung lên rè không ,nếu bác tinh ý một tý có thể khẳng định được là rè loa hay rè thứ klhác trước khi tháo ra, nếu đã tháo ra rồi thì tốt nhất bác cứ rút Jack cắm ra ; cái nay không sợ dấu bảo hành đâu , cắm tạm một cái loa có các giá trị gần tương ứng vào dùng thử vài hôm ,nếu vẫn rè thì là do phần điện tử còn chuyện lúc thích rè lúc không ,bác lại phải để ý xem bài nào và chế độ tréb bass ra sao -- nó rè đúng bài đấy thì bác nhớ mà thể hiện lúc đến hãng . Dù rè do cơ hay loa thì bao giờ bài có nhiều tiếng trầm cũng dễ gây rè hơn

Hạng B1
28/6/07
54
4
8

Chào bác Lanbim, bac cho em hỏi thế bác đã giải quyết được vấn đề loa rè chưa ạ ? Dường như xe em cung có hiện tượng trên đối với tiếng bass tần số thấp dưới 80 Hz.

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

Báo cáo pac Cle 14 và pác Ximun3:

Cám ơn các pác đã dạy dỗ. Iem nghe pác nói có lý nhưng thấy hơi ...phức tạp với cái đầu đất sét của iem nên iem sửa kiểu này:

- Nhét một miến đệm mút xốp vào qua khe loa (dầy gấp 1,5 - 2 lần từ màn loa tới lưới bảo vệ bên ngòai.

Kết quả: Hoàn hảo. Loa hết rè.

LB

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Vậy bác kiểm tra lại màng loa nhé có khi nó bị lão rồi ! thay màng mới đê ![:-]

Hạng B2
20/8/06
146
1
0

Trích đoạn: ximun3

Dường như xe em cung có hiện tượng trên đối với tiếng bass tần số thấp dưới 80 Hz.

Ối sời, bác đo thế nào mà giỏi quá ta???

@Lanbim: Bác nghe bài nào bị rè nhiều thì đánh dấu lại (bài hát, volume và equalizer) để mang đến bảo hành.

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Làm vậy coi chừng âm thanh bị méo bác ơi . Màn loa không dao động tự do được theo tín hiệu âm thanh .