Hạng B2
12/2/07
379
3
18
bác sĩ cho hỏi những nguyên nhân nào làm cho lốp trước bị mòn vẹt phía bên trong ? ( rotuyn trụ bị rơ có phải là 1 trong những nguyên nhân này không ? ) thaks.

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53
RE: lốp bị mòn vẹt phía trong, nguyên nhân??

Nhưng sao lốp xe em lại mòn phía ngoài, mong bác sỹ tư vấn luôn.

Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn

Hôm đi cân lốp ở Michellin em có nghe thợ lốp nói có trường hợp do bi , bạc đạn bị mòn dẫn đến lốp bị mòn vẹt bên trong hoặc bên ngoài... em ko sure đâu nhé, theo em các bác nên mang vô bọn cân lốp làm trước (đằng nào chả phải cân) sau đó vào hãng kiểm tra, bảo dưỡng bi, bạc đạn (đằng nào chả phải bảo dưỡng) xem tình hình thế nào đã...

Chúc bác mau khám ra bệnh em nó!

Một trong những nguyên nhân dẫn đến lốp bị mòn không đều như các bác mô ta là do độ chụm (toe) hoặc độ nghiêng (camber) không chuẩn.

Thuốc: đem ra thợ họ cân chỉnh lại sẽ khắc phục được tình hình.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

các bác có hạ gầm, thay mâm to, hay đụng chạm gỉ đến hệ thống giảm xóc ko ????....nếu có thì mòn ko đều là đung rồi ..., còn ko thì như bác sĩ nói ====> ra thợ họ làm alignment lại là xong ..

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Theo mình,nguyên nhân gây mòn vẹt lốp xe được mô tả trong hình. Tất nhiên là góc độ được phóng đại (Nếu góc độ thật như vậy,chạy vài km là lòi bố ra rồi). Còn vì sao mà "được" như vậy,thì tùy từng trường hợp cụ thể mà xác định.

Hạng B2
12/2/07
379
3
18

cám ơn í kiến của các bác , cộng lại có rất nhiều nguyên nhân gây ra căn bệnh này, em muốn hỏi sâu 1 chút : rotuyn trụ bị mòn, rơ thì có tạo ra bệnh này không các bác ???

Hạng D

Trích đoạn: honghai

cám ơn í kiến của các bác , cộng lại có rất nhiều nguyên nhân gây ra căn bệnh này, em muốn hỏi sâu 1 chút : rotuyn trụ bị mòn, rơ thì có tạo ra bệnh này không các bác ???
Bác đã tự trả lời rùi đó còn gì.

Tập Lái
26/4/08
29
0
0
73
Da Nang

Mòn lốp ở cạnh trong còn tùy thuộc ở thời gian để có thể '' kết tội '' nó . Nếu mòn nhiều và nhanh thì do những hư hỏng như các Bác trên đã trình bày . Còn nếu ít và chậm thì đó là chuyện bình thường và ta phải thường xuyên đão lốp . ( Cách đão các lốp xe em sẽ trình bày nếu bác Honghai thấy cần .)

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Ngày trước em bị càng chữ I (nhiệm vụ cân bằng xe) ra Quang quế thay thì không bị lỗi có tiếng cục khi qua đường xóc hay mòn không đều nữa