Hạng F
29/10/16
11.655
22.718
113
Pháp
Phạt cả 2 cùng với mức 800k-1000k
Tùy theo luật từng nước, nếu như người kế bên, người sau không cài thì phạt người không cài mà thôi, Vì đó là do từng người chứ không phải do bác tài, chủ xe. Lý do dù có nhắc nhở mà người ta không cài thì đâu phải lỗi bác tài . Do đó phạt trên người không cài chứ không phải chủ xe. Thân!

Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Em chỉ ức chế thằng nào k thắt dây thì phạt thằng đó. Chứ lên xe nó thắt mình tập trung chạy nó tháo lúc nào sao mình biết dc.
Cái thèng không thắt dây an toàn là người nhà mình không à, nên nó phạt thì mình lãnh trọn gói. Ke ke

Hạng B1
28/9/12
70
114
33
Rồi mấy bác chạy dịch vụ sao bác.
Đợt em đi grab, băng sau bác tài dán "Không thắt dây an toàn, người đó bị phạt 200k", em nghĩ từ đẩy từ 200k lên 800k là khác bọt ngay, khách nghe mức phạt cũng ê răng. Tuy nhiên gặp khách ba lơn thì có nói cũng vậy, hên xui thôi.

• Like
Reactions: Thetuanktv and Osin
Hạng F
7/8/17
7.501
10.211
113
Đợt em đi grab, băng sau bác tài dán "Không thắt dây an toàn, người đó bị phạt 200k", em nghĩ từ đẩy từ 200k lên 800k là khác bọt ngay, khách nghe mức phạt cũng ê răng. Tuy nhiên gặp khách ba lơn thì có nói cũng vậy, hên xui thôi.
Nhưng lúc phạt thì ghi biên bản cho tài xế chứ đâu phải người ngồi.

Hạng F
29/10/16
11.655
22.718
113
Pháp
Nhưng lúc phạt thì ghi biên bản cho tài xế chứ đâu phải người ngồi.
Theo luật thì biên bản dành cho người "không cài dây", còn chủ xe không có liên quan, hành chính thì có thể ... liên quan vì người trong gia đình. Cũng như tội phạm là người chồng, nhưng không có nghĩa là vợ hay con cũng mang tội. Không có vụ tam tộc, cửu tộc thời nầy.

Hạng F
7/8/17
7.501
10.211
113
Theo luật thì biên bản dành cho người "không cài dây", còn chủ xe không có liên quan, hành chính thì có thể ... liên quan vì người trong gia đình. Cũng như tội phạm là người chồng, nhưng không có nghĩa là vợ hay con cũng mang tội. Không có vụ tam tộc, cửu tộc thời nầy.
Có đó bác. Tài xế k thắt dây và chở người ngồi k thắt dây đều do tài xế gánh mà. Phần người ngồi bị phạt thì tài xế cũng dính.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.655
22.718
113
Pháp
Có đó bác. Tài xế k thắt dây và chở người ngồi k thắt dây đều do tài xế gánh mà. Phần người ngồi bị phạt thì tài xế cũng dính.
Trong trường hợp mình làm taxi (có cài), mà mấy anh tây đen phía sau (dân niger, dân tây .....ngu) không chịu cài, mình nói chuyện tiếng tây, tiếng anh, ngay cả tiếng quốc tế (tay chân) .... mà chúng nó không hiểu (vì là tây .... ngu mà, có dịp tôi sẽ kể chuyện về .... dân tây thế nào để người VN đừng quá đề cao tây ... và sợ tây) Đúng lúc đó có 2 anh SCGT mò tới huýt còi vào thì sao ? Trong trường hợp đó thì các nước phát triển đã đưa ra luật, người nào vi phạm phạt người đó là lý do nầy. Cám ơn bạn đã bình luận