Hạng D
26/7/08
1.922
57.557
113
Bữa trước hội em đi Nha Trang, ko có con này chắc chết, đi tàu, ra đảo, vô quán...cả hộ lướt net vù vù. Thực tế là đâu phải ai cũng 2 sim súng đâu, người nào may xài vịt teo thì có thể ko cần chứ số làm ăn mấy chục năm là mobi hay vina đâu thể bỏ được, cứ thủ con này trong xe là cả hội được nhờ. Mà nghe bẩu hình như còn có giải pháp dùng 4 cục pin tiểu gì nữa, chạy 8 tiếng ngon lành cành đào, để lúc nào em thử phát rùi report, chấp nhà nước cúp điện cả ngày luôn, hehe.

Hạng D
26/7/08
1.922
57.557
113
À mà bác nào xài smart phone thì biết rồi, bật 3g lên là ngốn pin kinh khủng, đi xe đường dài dùng wifi sướng hơn nhiều.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Tôi đã dùng 1 cái này , Xác nhận xài ngon lành cành đào ... nhưng lại bị 1 cái tội hay quên Pass...... mà lại ít xài nên giờ quên luôn rồi có cách nào set lại Pass kg các bác ơi ???:):D

Tập Lái
8/12/11
7
0
0
phongluu nói:
Tôi đã dùng 1 cái này , Xác nhận xài ngon lành cành đào ... nhưng lại bị 1 cái tội hay quên Pass...... mà lại ít xài nên giờ quên luôn rồi có cách nào set lại Pass kg các bác ơi ???:):D
Bác dùng cây tăm hay đầu cây bút, chọt vào cái lỗ nhỏ có ghi chữ reset và giữ trong vòng 10 giây là xong ấy mà. :D

Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM
Mỗi khi đi xa, em lại dùng phần mềm mặc định có sẵn trong Galaxy S2 để phát sóng Wifi cho Laptop. Có nghĩa là từ sóng 3G của điện thoại, S2 phát ra sóng Wifi. Cách này tiện hơn nhưng mau hao pin của đt.
Nếu dùng trên xe, đối phó việc hao pin thì chỉ cần một sợi cáp nối giữa Laptop và điện thoại để sạc điện khi gần hết pin. Còn laptop hết pin thì phải có cáp sạc từ nguồn của xe.
Muốn sóng Vina, Mobi hay Viteo thì gắn sim của hãng đó vào đt.
Vấn đề là phải có điện thoại có hệ điều hành Android có chức năng này. Nghe nói Nokia cũng có thể. Còn Iphone e khg biết.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
Cái HTC wildfire S của e cũng có chức năng này, nhưng phát wifi từ đt thì e thấy ko mạnh đc như xài cách của bác chủ thớt, ko biết có đúng ko

Hạng D
26/7/08
1.922
57.557
113
Iphone cũng phát wifi được, thỉnh thoảng ko đi xe mình hoặc quên ko có cục wifi thì đành dùng iphone thôi, nhưng cứ leo lên xe mình mà trang bị tận răng là khoái rồi. Nói thật chứ mấy ai xem phim trên xe, nhưng xe nào cũng gắn đủ các loại màn hình, trong khi nhu cầu internet bi giờ là thiết yếu nhất trong các loại phương tiện giải trí lẫn công việc, cục Cnet này quá tiện mà lại rẻ bèo, quẳng trên xe chả phải lo nghĩ mịa gì đến nó nữa, đi đâu cũng vi vu lướt net, quan trọng ko phải cho bản thân mình (e xài iphone, cơ bản chỗ nào cũng lướt net được), mà cho bạn bè đi chung xe nữa.

Bữa đoàn em đi caravan bên Cam, ko có cục này là tèo rồi, em thì chỉ xài 1 điện thoại, qua bên đó mà roaming data thì về nhà cầm chắc bill điện thoại 2-3 triệu, may có cái cục này, em mua cái sim Cam hết 100K, cắm vô USB vịt teo, chạy phe phé, đến ks ko có wifi, em phát cho 2 phòng kế bên xài ké được nữa.

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
HP HCM nói:
Mỗi khi đi xa, em lại dùng phần mềm mặc định có sẵn trong Galaxy S2 để phát sóng Wifi cho Laptop. Có nghĩa là từ sóng 3G của điện thoại, S2 phát ra sóng Wifi. Cách này tiện hơn nhưng mau hao pin của đt.
Nếu dùng trên xe, đối phó việc hao pin thì chỉ cần một sợi cáp nối giữa Laptop và điện thoại để sạc điện khi gần hết pin. Còn laptop hết pin thì phải có cáp sạc từ nguồn của xe.
Muốn sóng Vina, Mobi hay Viteo thì gắn sim của hãng đó vào đt.
Vấn đề là phải có điện thoại có hệ điều hành Android có chức năng này. Nghe nói Nokia cũng có thể. Còn Iphone e khg biết.
Cách của bạn rất tiện lợi trong 1 số trường hợp nhưng cước 3G của điện thoại (mobile internet) mắc hơn 3G của máy tính (mobile broadband) nên sẽ tốn tiền dung lượng hơn.