Tập Lái
8/12/11
7
0
0
HP HCM nói:
Mỗi khi đi xa, em lại dùng phần mềm mặc định có sẵn trong Galaxy S2 để phát sóng Wifi cho Laptop. Có nghĩa là từ sóng 3G của điện thoại, S2 phát ra sóng Wifi. Cách này tiện hơn nhưng mau hao pin của đt.
Nếu dùng trên xe, đối phó việc hao pin thì chỉ cần một sợi cáp nối giữa Laptop và điện thoại để sạc điện khi gần hết pin. Còn laptop hết pin thì phải có cáp sạc từ nguồn của xe.
Muốn sóng Vina, Mobi hay Viteo thì gắn sim của hãng đó vào đt.
Vấn đề là phải có điện thoại có hệ điều hành Android có chức năng này. Nghe nói Nokia cũng có thể. Còn Iphone e khg biết.
Bác xài như thế thì máy rất nóng và pin bị nap, xả liên tục, rất dễ chai pin (vì đt ko có khả năng dùng nguồn từ sạc như laptop. Em đã thử như bác và kết quả là con LG Optimus của em nóng như cục than ấy, chỉ sợ xài nhiều chắc là có vụ án nổ đt chứ chẳng chơi :(
Thứ nữa là SIM 3G thì bác dùng sim cỏ mà xài, hết thì cứ vất đi mua SIM khác, khỏi lăn tăn.

Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM
vo_hanh nói:
HP HCM nói:
Mỗi khi đi xa, em lại dùng phần mềm mặc định có sẵn trong Galaxy S2 để phát sóng Wifi cho Laptop. Có nghĩa là từ sóng 3G của điện thoại, S2 phát ra sóng Wifi. Cách này tiện hơn nhưng mau hao pin của đt.
Nếu dùng trên xe, đối phó việc hao pin thì chỉ cần một sợi cáp nối giữa Laptop và điện thoại để sạc điện khi gần hết pin. Còn laptop hết pin thì phải có cáp sạc từ nguồn của xe.
Muốn sóng Vina, Mobi hay Viteo thì gắn sim của hãng đó vào đt.
Vấn đề là phải có điện thoại có hệ điều hành Android có chức năng này. Nghe nói Nokia cũng có thể. Còn Iphone e khg biết.
Bác xài như thế thì máy rất nóng và pin bị nap, xả liên tục, rất dễ chai pin (vì đt ko có khả năng dùng nguồn từ sạc như laptop. Em đã thử như bác và kết quả là con LG Optimus của em nóng như cục than ấy, chỉ sợ xài nhiều chắc là có vụ án nổ đt chứ chẳng chơi :(
Thứ nữa là SIM 3G thì bác dùng sim cỏ mà xài, hết thì cứ vất đi mua SIM khác, khỏi lăn tăn.
Theo cách của em dùng check mail, trả lời mail, tìm kiếm nhanh một số thông tin cần thiết thì không vấn đề.
Em dùng khoảng trên dưới 1h thấy ổn.
Còn đầu tư thiết bị như bác chủ thì chuyên nghiệp rùi. Cũng như máy chuyên chụp hình và chụp hình tích hợp theo điện thoại vậy đó.

Tập Lái
8/12/11
7
0
0
HP HCM nói:
Theo cách của em dùng check mail, trả lời mail, tìm kiếm nhanh một số thông tin cần thiết thì không vấn đề.
Em dùng khoảng trên dưới 1h thấy ổn.
Còn đầu tư thiết bị như bác chủ thì chuyên nghiệp rùi. Cũng như máy chuyên chụp hình và chụp hình tích hợp theo điện thoại vậy đó.

Vâng đúng là như vậy, nhưng 1 phần như bác rottie ở trên nói đấy ạ, trường hợp đt bác xài Mobi mà mobi thì 3G dở ẹt, đi tỉnh là chết ngắc. Bác muốn dùng 3G Viettel lại phải rút SIM Mobi cắm viettel vào, lúc ấy có ai gọi đến lại ko được...

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Em dùng cái này nè bác
Mang Internet lên xe với Wireless router 3G CNET CQR-981

Chỉ cần gắn Sim 3G vào (bất kỳ hãng nào) là dùng vô tư

Pin dùng được 2 ngày

Vừa dùng vừa xạc với ngõ USB cũng được

Kích thước nhỏ gọn bỏ túi như cái alo

Cứ bật "ON" lên là nó sẽ phát WIFI ra cho nhiều người dùng, tiện lợi khi di chuyển, offline hay dã ngọai, du lịch bụi....

Ngòai ra con này xét về tính bảo mật cũng OK: WEP; WPA; WPA2

User và pass cũng dễ đổi, chỉ cần vào IP log vào admin rất đơn giản, có thể đổi bất cứ lúc nào tùy thích

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/10/11
698
358
83
Q7-TP HCM
Cái của bác Puma quả là chuyên nghiệp.
Gọn gàng, đơn giản mà hiệu quả - Nhưng chắc high cost.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
bác Páo cho em hỏi thiết bị này bao nhiêu và mua ở đâu được ạ. Em đang quan tâm.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
TOY nói:
bác Páo cho em hỏi thiết bị này bao nhiêu và mua ở đâu được ạ. Em đang quan tâm.
Em lanh chanh trả lời dùm, cái này là quà tặng đóa, sắp bán ra thị trường, giá khoảng 2 chai:D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
vo_hanh nói:
phongluu nói:
Tôi đã dùng 1 cái này , Xác nhận xài ngon lành cành đào ... nhưng lại bị 1 cái tội hay quên Pass...... mà lại ít xài nên giờ quên luôn rồi có cách nào set lại Pass kg các bác ơi ???:):D
Bác dùng cây tăm hay đầu cây bút, chọt vào cái lỗ nhỏ có ghi chữ reset và giữ trong vòng 10 giây là xong ấy mà. :D
Tks Bác để chút nữa thử coi sao , nhưng nó có bẳt mình set lại pass mới kg vậy bác ? Khỏi pass luôn đc hông ?? chừng nào xài thì cắm điện nghĩ thì rút điện ra ???:cool:

Hạng D
26/7/08
1.922
57.557
113
Reset thì nó sẽ ko hỏi pass nữa đâu, em cũng chẳng để pass vì đa số dùng trên xe, cũng chả sợ bác nào xài ké