Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
rottie nói:
Bữa đoàn em đi caravan bên Cam, ko có cục này là tèo rồi, em thì chỉ xài 1 điện thoại, qua bên đó mà roaming data thì về nhà cầm chắc bill điện thoại 2-3 triệu, may có cái cục này, em mua cái sim Cam hết 100K, cắm vô USB vịt teo, chạy phe phé, đến ks ko có wifi, em phát cho 2 phòng kế bên xài ké được nữa.
Lạ nhỉ, lâu nay em nghỉ USB Router của Vietel thì chỉ dùng được sim của Vietel thôi?

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Happy Car nói:
rottie nói:
Bữa đoàn em đi caravan bên Cam, ko có cục này là tèo rồi, em thì chỉ xài 1 điện thoại, qua bên đó mà roaming data thì về nhà cầm chắc bill điện thoại 2-3 triệu, may có cái cục này, em mua cái sim Cam hết 100K, cắm vô USB vịt teo, chạy phe phé, đến ks ko có wifi, em phát cho 2 phòng kế bên xài ké được nữa.
Lạ nhỉ, lâu nay em nghỉ USB Router của Vietel thì chỉ dùng được sim của Vietel thôi?

USB mang qua Cam hay Haiiti đều dùng được vì bên đó sóng di động của Viettel đầu tư

Hạng B2
9/12/06
109
0
16
SG
otosaigon.com
Bác ama quả là thông thái, ngay từ cái nick

amazone.com nói:
Happy Car nói:
rottie nói:

USB mang qua Cam hay Haiiti đều dùng được vì bên đó sóng di động của Viettel đầu tư

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Tớ xài cái E72, down cái phần mềm JoikuSpot 3.0 cài , vào phát wifi từ 3G vô tư

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
knine nói:
Tớ xài cái E72, down cái phần mềm JoikuSpot 3.0 cài , vào phát wifi từ 3G vô tư
xong rồi xuống xe hết mịa nó cục pin hả bác? :D

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Vĩnh Nam nói:
Em đang đặt mua cái thiết bị này từ Nhật Bản và hay hơn cái của bác chủ thớt nhiều. Giá 2,2tr và dùng pin phát được 8h và standby được 210h

Do em lỡ dùng số điện thoại của Mobifone và sóng 3G của họ thì quá tệ cả trong thành phố và cả đi tỉnh nên đành mua thêm cái thiết bị này và dùng 3G của Viettel phát Wifi. Thiết bị này chỉ cần bỏ vào trong túi quần hay Balo là phát vô tư cho 10 máy khác như Ipad Wifi và Kindle của Amazone

Bác Nam cho em hỏi con này về VN mình có cần phải unlock gì không vì nó sx cho Docomo. Ở VN cũng có bán con này nhưng phải unlock bằng phần mềm.
Em cũng đang gửi người bên Nhật mua dùm nhưng lo phải unlock nữa

Hạng F
12/10/07
6.964
127
63
54
1 vùng trời xa lạ
puma.com nói:
Vĩnh Nam nói:
Cái của bác Puma lắp sim Viettel vào được không bác?

Nó giống y chang cái alo đó bác, nên cứ gắn Sim3G vào là ok la!
Muốn có thì tìm ở đâu mới ra nó puma ui!? vì em cũng đang quan tâm. Vừa điện hỏi thì mấy cô trả lời chưa có thông tin về thiết bị này, thế mới điên:mad: