Hạng C
28/9/10
925
4
18
xì gòn
vậy là ông haobui nói đúng rồi phải ko bác......hahaha...vào sg rồi thì alo cho haobui đi để ổng chỉ thêm kinh nghiệm cho...e đang đu gió theo mấy bửa nay mà lên đô wa trời luôn áh...

Chi Hội Trưởng P.O.C
Vừa rồi bạn em cũng vừa xử giúp 1 ca xe Mer y chang bác này . Dùng máy khoan lủng 1 lỗ chỗ lưỡi gà khoá cốp . Rồi dùng cây vít nạy chốt cốp lên , nhưng xe Mer thì ổ khoá cốp nằm giữa , nên lắp bảng số vào lại thì che luôn lỗ ấy . Còn Bim thì ổ khoá lại nằm bên phải , có khoan thì phải vá lại . Cách này nhanh và ít tốn kém nhất .

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
tranvietanhtuan nói:
mai em dzô, lấy chìa khoá mới cào xe má hảo cho bõ ghét hehehe.
thôi đi Kia Morning cho nó lành bác nhỉ :D:D

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
Em đã từng bị chìa bỏ quên trong cốp xe. Kêu thợ khoá đến 30 phút là xong. Hết 500k.

Nhưng mà thợ khoá vỉa hè của em là ở tận Sài Gòn nên chưa chắc đã giúp gì được cho bác.

Chỉ khẳng định được 1 điều: thợ khoá làm được. BMW cũng không đến nỗi ghê gớm lắm về chuyện này. Tay nghề quyết định hết!

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
tranvietanhtuan nói:
Em vừa gọi euroauto,có bác nào bị giống em thì đừng thuê thợ khoá vô ích họ trả lời  là chỉ có đặt chìa mới. còn nếu quên chìa trong xe thì chỉ có nuớc đập kính
Xui quá. hix hix

Lúc nào mà họ chẳng trả lời như thế! Hỏi làm gì cho mất công bác! Dù có làm được họ cũng không dám nói là làm được. Họ đâu biết thợ của bác trình độ như thế nào đâu. Và quy trình mở khoá không phải là quy trình chuẩn để họ mô tả.

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
lhlan nói:
tranvietanhtuan nói:
Em vừa gọi euroauto,có bác nào bị giống em thì đừng thuê thợ khoá vô ích họ trả lời  là chỉ có đặt chìa mới. còn nếu quên chìa trong xe thì chỉ có nuớc đập kính
Xui quá. hix hix

Lúc nào mà họ chẳng trả lời như thế! Hỏi làm gì cho mất công bác! Dù có làm được họ cũng không dám nói là làm được. Họ đâu biết thợ của bác trình độ như thế nào đâu. Và quy trình mở khoá không phải là quy trình chuẩn để họ mô tả.

Chuẩn không cần chỉnh
Trên thế giới này không có cái gì mà con người làm ra mà con người không phá (sửa) được, nhất là ở Việt Nam ta (ý em là nó na ná như tin tặc vậy: có chuyên gia làm ra khoá thì cũng sẽ có kẻ bẻ khoá)

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
Bác chủ thớt cứ bình tĩnh không nên quan trọng hoá quá thế
Két sắt còn mở được, khoá số (Điện tử) cũng mở được, hệ điều hành của Bill Gates rồi Iphone, ...  cũng còn bị bẻ khoá nữa là cái xe Bim . vấn đề là có mời được cao thủ không thôi

Hạng B2
21/8/10
386
121
43
HCM
bác chủ thớt lên EA lấy chìa khóa mới luôn rồi
( hồi sáng mới gặp )..không biết giờ này về Nha Trang chưa
.