Hạng B1
19/4/08
72
0
0
Hà Nội
Hu hu bác bị giống hệt em! Em chạy lacetti CDX đi chơi xa cánh nhà 80Km cũng lấy đồ để quên chìa khóa trong cốp sau đóng lại
  Em còn may hơn bác là có Key2 nhờ người nhà chạy 80Km ra đưa! nhục ơi là nhục!

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
không biết mẹo này có áp dụng cho BIM được không các bác nhỉ

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=oOi8d4LOr_4&NR=1[/tube]

Hạng B1
15/7/08
67
13
8
Đọc một số bài trên này thấy các bác mua E46 cũ sao mà chủ xe hoặc salon họ giao cho bác ít chìa thế. Lúc mua có thể các bác không để ý để đòi thêm chìa nên gặp những tình huống này cực thật. Riêng dòng E46 do VMC cung cấp thường là có 4 chìa, cái chìa khoá đút ví mở cốp và thay thế chìa chính bình thường. Bác nào mua xe cũ chú ý đòi đủ chìa chứ nhỡ chủ cũ vẫn giữ cái chìa đút ví thì vẫn mở được xe mình như thường chưa nói đến cái chìa chính còn lại.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
2 tháng truớc em gặp một truờng hợp tệ hơn bác nữa, ông chú mất luôn cái chìa duy nhất (ổng mua xe cũ nên có một chìa thui)
kêu cứu hộ kéo về nhà cũng không dc vì số để ở P, chìa khóa rút ra khỏi ổ nên kéo phía sau thì sẽ làm hỏng hệ thống lái kéo sau thì hỏng hộp số, bỏ xe lên luôn thì tốn kém
BMW thì về nguyên tắt nếu lock của từ núm trung tâm và trên remote thì nếu có lẫy dc chốt cửa thì nó vẫn trả về vị trí cũ như bác hàobui nói ( về nguyên tắc thì làm cách này không dc)
nhưng cao nhân ắc co cao nhân trị, lock ở cửa tài là lock hộp chẳng có ló cái j ra để gạt unlock cả cho nên chỉ ó cách làm cho nó reset lại bằng cách lẫy chốt cửa giữ trên 10s ( thợ chìa lèm cái này dc) thì 4 cái kính cửa tự động xuống hết thò tay vào unlock bằng nùm trong là okay thoát dc.
kinh ngiệm cho thấy rằng nếu chỉ có một chìa thì nên làm sẵn một chìa sơ-cua cho chắc. nếu ít lúa thì nên cắt cái chìa cơ chí ít cũng mở dc cái cửa và ô khóa để kéo xe về nhà!

Hạng B2
17/4/11
143
58
28
44
Hi Các Bác!
Mình ra thợ khóa ngòai đường kêu nó mài cho 1 cái chìa khóa E46 dùng để mở cửa trong những trường hợp óai ăm thì có được không nhỉ? Nếu được thì chắc là chẳng bao nhiêu tiền. Cái này nếu có làm được thì cũng dở hơn cái spare key là chỉ mở được cửa chứ không chạy được.
Nếu vào EA đặt cái spare key E46 thì giá là bao nhiêu các bác nhỉ (lọai mỏng bỏ được trong bóp, không mở được cốp xe & ngăn đựng đồ, thường dùng để trao cho nhân viên bãi giữ xe nếu phải gửi lại chìa khóa). Xe em nó chỉ có 2 cái master key, không có spare key trong bóp nên mỗi lần bước ra ngòai mà không rút chìa cũng hồi hộp sợ bị nhốt ở ngòai phải kêu người nhà tới! :)

Hạng B2
30/8/06
233
1
0
Hà nội
E 46 của mình vần còn 2 chìa chính, nhưng phòng xa khi đi chơi xa vẫn mang theo 01 chìa cơ ( đánh tại Nguyen Thai Hoc - Hanoi ) hết 200 k . Phòng quên chìa trong cốp còn có chìa để mở . Rút kinh nghiệm anh bạn đi cùng có xe e 60 , đưa trẻ con lấy đồ trong cốp , các cháu mải chơi có đồ rùi xập cốp xuống mà chìa còn ở trong :mad:
hôm đó đang ở Cửa lò , đành phải thuê một chuyến xe Hanoi/ Vinh/Hanoi để mang cái chìa thứ 2 lên . Kinh nghiệm tốn kém !!!