Tập Lái
Kính chào các bác thành viên OS, đầu tiên em chúc các bác trong diễn đàn mình luôn được thượng lộ bình an trên mọi nẻo đường. Em biết đến diễn đàn OS của mình cũng đã lâu rồi, nhưng vì chưa có xe 4 bánh nên hàng ngày chỉ dám len lén lướt qua diễn đàn chứ chưa dám đăng ký thành viên. Hôm nay quyết định đăng ký thành viên để vào diễn đàn học hỏi kinh nghiệm cùng các bác, mong các bác chỉ dẫn những kinh nghiệm quý báu cho em với ạ. Em tên Ngọc, năm nay 24 tuổi ạ, em mới chuyển lên Sài Gòn công tác được hơn 1 năm nay, quê em ở An Giang.
Vài dòng chào hỏi với các bác cho phải lẽ. Sau đây là câu hỏi đầu tiên của em ạ: Cuối tuần này em định Vũng Tàu chơi bằng ô tô, những lần trước toàn đi đường Phà Cát Lái bằng xe máy (do hộ khẩu tỉnh nên gặp nhiều vấn đề trong việc thuê xe tự lái, cũng may lần này ông anh lên sài gòn công tác nên em mượn được xe :D), lần này dự tính đi Cao tốc cho biết. Các bác vui lòng tư vấn giúp em những điều cần lưu ý khi vào và ra cao tốc Long Thành - Dầu Giây để đi Vũng Tàu với ạ.

Hạng B2
5/12/13
150
111
63
Ra vào cao tốc..chú ý BB tốc độ thôi...2 lane 100 hết....bác 0 đạp 0 đủ 100 vui lòng vào lane phải chạy nhé...nếu 0 , ngày mai xe của bác có mặt trong đây ngay...

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Và nhớ tận hưởng cảm giác thượng đế khi đóng phí nhé. Em lần nào đưa tiền xong cũng nhận được một nụ cười dễ thương và một lời cảm ơn nhỏ nhẹ.

• Like
Reactions: KingLong
Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
Tuân thủ biển báo vào và ra CT chạy đúng tốc độ để không phiền lòng. Cao tốc 2 lane 100 cứ vô tư. CT cũng vắng xe nên chạy thoải mái lắm bác.

chú ý 2 đầu đoạn đườn dẫn thường xuyên bắn tốc độ. Giữ đúng tốc độ. Chạy chậm thì nên vô lane phải để ko ảnh hưởng đến xe khác + an toàn hơn. Còn cái nữa dạo này mấy bác xe Công (container) lượn lờ nhiều nên chạy chú ý chút. Chúc bác lái xe an toàn :3duongbia:
P/s: nhớ ngắm mấy em xinh ở trạm thu phí nhé :D:D:D

Tập Lái
hôm trước đi về An Giang được ngồi kế anh tài xế, đến trạm thu phí, sau khi anh tài xế nhận lại tiền thừa thì được nghe tiếng cảm ơn rất êm tai của chị thu phí, nghe mà em giật cả mình, quả là một thay đổi đáng được biểu dương các bác nhỉ :D

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chú ý đoạn vào và ra cao tốc cũng như trạm thu phí, chạy đúng bảng báo tốc độ. xxx bắn thường xuyên những chổ này. Còn thì cứ 100 mà đạp, lane nào trống cứ chuyển qua. Nhớ giữ đúng khoảng cách an toàn. Thỉnh thoảng đường vắng cứ thử tăng ga một chút!
Bảng báo rất rõ ràng và đầy đủ. Chạy cao tốc an toàn và thoải mái hơn QL nhiều.