Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Vậy bác vượt kiểu gì sao ko chỉ em luôn với. Ví dụ, tốc độ 80km/h thì k/c an toan là 70m, bác cách xe trước 70m liệu bác xin xe trc nó có cho ko? Trường hợp ko cho, làn trong trống có thể vô trong vượt nhưng nếu SG-TL làn trong cũng 80km/h thì fai làm sao đây?
Bác muốn em trả lời ngay trực tiếp cái bác cần, trong khi em thì biết, những điều bác hỏi AEOS đã nói rả rời trên cả chục cái thớt, em thì lại rất chân thành vì tham gia giao thông an toàn là mong đợi của tất cả AEOS, vì vậy, tài nguyên liên quan đến kiến thức & trải nghiệm thực tế như bác hỏi, đầy ắp trên OS. Em không đặng trả lời trực tiếp mà xin mạn phép dẫn bác vài đường link có sẳn trên OS, tiện thi bác tham khảo thêm, rất giá trị bác ạ...đây cũng là cách khôi phục những giá trị của nguồn tài nguyên đã có sẳn trên OS..mong bác miễn thứ, đừng buồn nhé. Chịu khó đọc thêm chút..hehe..chúc bác vượt xe an toàn, ở mọi tình huống..
http://www.otosaigon.com/threads/cach-vuot-xe-sao-cho-an-toan.545163/
http://www.otosaigon.com/threads/cach-vuot-xe-khac-mot-cach-an-toan-tren-duong-2-lan.4956127/ http://www.otosaigon.com/threads/cach-vuot-xe-tre-deo.4298055/
http://www.otosaigon.com/threads/khoang-cach-an-toan-toi-thieu-giua-cac-xe-tren-cao-toc.8155962/page-4

• Like
Reactions: phomoi
Hạng C
5/9/13
689
156
43
Và nhớ tận hưởng cảm giác thượng đế khi đóng phí nhé. Em lần nào đưa tiền xong cũng nhận được một nụ cười dễ thương và một lời cảm ơn nhỏ nhẹ.
Thích cao tốc LThanh ở chỗ nhân viên thu phí trẻ và luôn có nụ cười kèm theo lời cảm ơn

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Thích cao tốc LThanh ở chỗ nhân viên thu phí trẻ và luôn có nụ cười kèm theo lời cảm ơn
Suốt một hành trình, luôn gặp những điều bực mình, khó chịu, căng thẳng, bỗng gặp một khuôn mặt dễ thương với ánh mắt & nụ cười và lời nói cám ơn. Móc tiền ra đưa vẫn thấy sướng...không quên tặng lại một nụ cười và lời cám ơn em! Đó là những khoảnh khắc đáng iêu cho mỗi bác tài...chứ đâu phải suốt ngày suốt đêm cứ cau có,căng thẳng, tìm cách đối phó với xxx, yyy...hehe.

• Like
Reactions: KingLong and c0805
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
E đi rất nhiều trạm chỉ có cao tốc LT.DG nhân viên mới "xin chào" "cảm ơn" nghe thấy mát lòng, việc này nên nhân rộng, bữa trước đi SG về e đưa tiền nhưng giữ chặt không nhả để dùa vui em thu phí em đó nở nụ cười thấy mà mát hết cả người sướng thật, ra khỏi trạm mà thấy như côn số xe mình có vẻ mượt hơn. 40 ngàn so thấy cũng hợp lý ghe. Cảm ơn

Hạng B1
7/9/14
76
35
18
HCM
Đừng dí sát đít nó. Mình nghỉ giữ khoảng cách chừng 70-80m. Nhá đèn kèn nó tấp sang thì đạp vượt thôi. Còn nó k cho thì chứ chạy vậy đi. Gấp gáp hơn tý cũng đâu có nhiêu thời gian. Còn mà bác tức quá thì qua len giữa đạp vượt - tấp
đầu. Giống xe máy vậy á hihi (mình đùa đấy kaka)

Hạng B2
20/6/12
224
29
18
Thuê xe thì cẩn thận, nếu xe cũ chất lượng kém nguy cơ bể vỏ (nguy hiểm), bể ống nước mát... nằm đường nhiều, nhưng ở cao tốc này nếu ngừng nằm đường thì XXX sẽ tới hỏi , nếu xe bị hư thật họ sẽ cho số để kêu xe kéo, số của XXX cho kéo thường rẻ hơn các chỗ kéo từ SG lên ;)

Hạng B2
20/6/12
224
29
18
Đừng dí sát đít nó. Mình nghỉ giữ khoảng cách chừng 70-80m. Nhá đèn kèn nó tấp sang thì đạp vượt thôi. Còn nó k cho thì chứ chạy vậy đi. Gấp gáp hơn tý cũng đâu có nhiêu thời gian. Còn mà bác tức quá thì qua len giữa đạp vượt - tấp
đầu. Giống xe máy vậy á hihi (mình đùa đấy kaka)
ở đầu cao tốc họ quy định xe giữ khoảng cách 200m, có các biển hướng dẫn 100m, 200m là cỡ nào.
XXX đang trang bị TB xử phạt khoảng cách đấy .

• Like
Reactions: meishin
Hạng C
11/3/14
637
932
93
ở đầu cao tốc họ quy định xe giữ khoảng cách 200m, có các biển hướng dẫn 100m, 200m là cỡ nào.
XXX đang trang bị TB xử phạt khoảng cách đấy .

Trường hợp khoảng cách thì thật sự hơi khó. VD: 2 xe đang 100km/h khoảng cách 200m thì xe trước giảm còn 80km/h xe sau đâu biết đường nào mà giữ khoảng cách, trừ trường hợp đến điểm lấy khoảng cách tiếp theo.

Tập Lái
17/8/10
7
2
3
không hiểu nếu XXX bắt lỗi khoảng cách an toàn thì dùng thiết bị nào để đo khoảng cách giữa 2 xe nhỉ