Tập Lái
26/2/12
35
48
13
Em xin cảm ơn tất cả ý kiến đóng góp ạ, k ai khuyên mua xe nên em sẽ đợi thêm vài năm nữa vậy. Hoãn ước mơ lại dù bức rứt lắm...

Hạng B2
24/5/12
192
95
28
Mua đất ở Đà Nẵng đi bác , khi nào ổn định bán căn nhà trong Sài gòn mua xe để sử dụng sẽ hay hơn.

• Like
Reactions: smeagolvn
Hạng B2
9/10/14
197
124
43
33
Mua đất đi bác, mua đất thì nó đẻ ra tiền, còn mua xe thì bác rước 1 thằng nghiện về rồi đó :))

Hạng B1
25/9/14
77
38
18
Nếu vậy thì bác mua đất đi! Rồi tích gớp thêm chút ít nữa rồi mua xe...

Tập Lái
20/6/14
47
5
8
37
Đà Nẵng
Thân gửi các bác!
Em cần nhờ tư vấn tí.
Vợ chồng em là KS xây dựng, làm chung cty và đi công trình suốt, từ Nam ra Bắc, công trình ngắn thì cũng 9 tháng, dài cũng 2 năm, nhà thì có 1 căn hộ chung cư ở Thủ Đức rồi (em mua năm 2010), vợ chồng có 1 bé trai 2 tuổi. Hàng năm tích lũy (trừ hết chi tiêu) khoảng 100-120tr, hiện tiền tích lũy đang có khoảng 400tr.
Em thấy công việc đi lại nhiều nên muốn mua xe lắm, an toàn cho cả nhà lại ấm áp nữa (mấy năm làm ở HN, tới mùa đông đưa con đi đâu là thấy thương lắm). Nhưng cũng phân vân, vì dự định lâu dài vợ chồng em muốn định cư hẳn ở Đà Nẵng, nên số tiền này có thể mua được 1 lô đất ở.
Các bác có cao kiến xin chỉ giáo em với, nếu mua xe thì em sẽ mua trong năm nay luôn, còn nếu không thì cũng mua đất luôn cho xong (tiền để ngân hàng lãi suất thấp quá).
Cám ơn tất cả ý kiến tư vấn ạ!
Chào bác! Em seo xe bên hãng Nissan. Thấy bác tình hình kinh tế thế mua xe rồi chi phí sử dụng cũng tiêu tốn của Bác khá nhiều đấy.
Ở Đà Nẵng giá đất cũng khá rẻ thôi khoảng 400-500 là được mảnh ngon rồi.
Còn nếu Bác kết mua xe thì em mạo muội giới thiệu cho Bác xe Sunny.
Sunny XL(số sàn): 515tr Giảm cho Bác còn 480tr.
Sunny XV(số tự động): 565tr Giảm còn 530tr.
Sunny XV(số tự đông) Bản Full Option(DVD,Camera,GPS,Đuôi cá,Đèn xi nhan,Cản trước mạ Crom): 565tr==>540tr.
Em đang ở Đà Nẵng. Bác cần hỗ trợ gì cứ alo cho em: 0905.241716(Em tên Quyết).
Mua đất hay xe, vợ chồng em phân vân quá.

Thân gửi các bác!
Em cần nhờ tư vấn tí.
Vợ chồng em là KS xây dựng, làm chung cty và đi công trình suốt, từ Nam ra Bắc, công trình ngắn thì cũng 9 tháng, dài cũng 2 năm, nhà thì có 1 căn hộ chung cư ở Thủ Đức rồi (em mua năm 2010), vợ chồng có 1 bé trai 2 tuổi. Hàng năm tích lũy (trừ hết chi tiêu) khoảng 100-120tr, hiện tiền tích lũy đang có khoảng 400tr.
Em thấy công việc đi lại nhiều nên muốn mua xe lắm, an toàn cho cả nhà lại ấm áp nữa (mấy năm làm ở HN, tới mùa đông đưa con đi đâu là thấy thương lắm). Nhưng cũng phân vân, vì dự định lâu dài vợ chồng em muốn định cư hẳn ở Đà Nẵng, nên số tiền này có thể mua được 1 lô đất ở.
Các bác có cao kiến xin chỉ giáo em với, nếu mua xe thì em sẽ mua trong năm nay luôn, còn nếu không thì cũng mua đất luôn cho xong (tiền để ngân hàng lãi suất thấp quá).
Cám ơn tất cả ý kiến tư vấn ạ!
bác nên mua xe để hưởng thụ đi bác ..đời sống ko bao lâu có tiền nên mua xe nhé bác ...

• Like
Tập Lái
2/12/14
1
1
3
30
Với số tiền của bác e nghĩ Bác nên mua đất đi, chứ mua xe bác còn tốn nhiều chi phí khác lắm...

• Like
Tập Lái
26/2/12
35
48
13
Có vẻ bác chủ cũng thích mua xe lắm ý hi
thích lắm bác ạ, em học bằng B2 từ hồi còn là SV, bấm lưng để mót tiền học đấy chứ GĐ k cho mấy khoản này đâu (năm 2003), giờ thâm niên bằng lái của em là sư phụ trong cơ quan luôn.
Mua đất ở Đà Nẵng đi bác , khi nào ổn định bán căn nhà trong Sài gòn mua xe để sử dụng sẽ hay hơn.
Cũng đang cân nhắc, do cả hai vợ chồng làm nghề xd, lại theo công trình nên đi suốt thôi.
bác nên mua xe để hưởng thụ đi bác ..đời sống ko bao lâu có tiền nên mua xe nhé bác ...
Thanks bác góp ý.
Với số tiền của bác e nghĩ Bác nên mua đất đi, chứ mua xe bác còn tốn nhiều chi phí khác lắm...
Thanks bác ạ!