Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Thân gửi các bác!
Em cần nhờ tư vấn tí.
Vợ chồng em là KS xây dựng, làm chung cty và đi công trình suốt, từ Nam ra Bắc, công trình ngắn thì cũng 9 tháng, dài cũng 2 năm, nhà thì có 1 căn hộ chung cư ở Thủ Đức rồi (em mua năm 2010), vợ chồng có 1 bé trai 2 tuổi. Hàng năm tích lũy (trừ hết chi tiêu) khoảng 100-120tr, hiện tiền tích lũy đang có khoảng 400tr.
Em thấy công việc đi lại nhiều nên muốn mua xe lắm, an toàn cho cả nhà lại ấm áp nữa (mấy năm làm ở HN, tới mùa đông đưa con đi đâu là thấy thương lắm). Nhưng cũng phân vân, vì dự định lâu dài vợ chồng em muốn định cư hẳn ở Đà Nẵng, nên số tiền này có thể mua được 1 lô đất ở.
Các bác có cao kiến xin chỉ giáo em với, nếu mua xe thì em sẽ mua trong năm nay luôn, còn nếu không thì cũng mua đất luôn cho xong (tiền để ngân hàng lãi suất thấp quá).
Cám ơn tất cả ý kiến tư vấn ạ!
Xe co the doi vai nam. Mua dat roi vai nam sau bi dua vao dien gi dzoi do quy hoach khong co ke hoach truoc..:3danbanh:

Tập Lái
26/2/12
35
48
13
Cám ơn tất cả các ý kiến đóng góp ạ, em mua đất rồi, chạy vạy 1 tí làm lô 600tr luôn.
Giờ là tới giai đoạn cày để xây nhà, rồi tới mua xe, chắc cũng già chục năm nữa mới xong.
Gian nan.

• Like
Reactions: demsaigon