Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
1/11/14
0
0
0
Ôi trời, xe hơi chả là oái gì để xoá bỏ khoảng cách ở cái Sài gòn này. Không đủ tiền mua đất gần trung tâm thì chung cư thẳng tiến bác ạ, làm gi làm phải bám cái trung tâm, càng gần chỗ làm càng tốt. Khi công việc con cái học hành thuận lợi thì việc mua xe hơi từ từ cũng đến, nhất là ở chung cư. Nhiều người cũng mê cái xe, nhưng họ phải tích cho đủ tiền mua đất xây nhà mới dám mua xe thì tay chân rung mịa hết rồi. Còn trẻ chung cư trung tâm thẳng tiến, có chỗ để xe hơi ngay. Quá phẻ. Đừng mua đất xây nhà ở Q9 làm ở Bình Thạnh, chịu không nổi đâu, lái xe chừng vài tháng là ngán ngay.

Cho lương bác 20 cũ đi. Bác mua xe để di chuyển (giống như Tây, hí hí) thì bác không quan tâm đến tiền xăng, chi phí gửi xe đi làm à??? Mình đoán nuôi con xe để xóa bỏ khoáng cách cũng hết mịa 30% thu nhập rồi, mà nó còn kéo theo mối nguy hiểm tiềm tàn vấn nạn tai nạn giao thông, đâu phải hễ ngồi lên 4 bánh là an toàn 100%. Chưa chắc. Cực kỳ nguy hiểm, hạn chế ở ngoài đường càng nhiều càng tốt dù 2 bánh hay 4 bánh, dù người ta chở hay mình lái. Rồi thời gian xe nằm chết một chỗ giờ hành chánh, Vợ con bác cần đi lại từ Q.9 về trung tâm thì đi bằng...xe máy à?

Đang làm ở Bình Thạnh, con bệnh ở Q.9...Ối trời, không dám nghĩ luôn...nhất là nhà chỉ có 2vc. Cực lắm....

Thôi về Bình Thạnh, vay thêm tí tiền làm cái chung cư, tiện đường làm đưa đón con đi học để còn có thời gian thư giản. Xe hơi chả là gì cả, từ từ tính nếu ổn định.
Cảm ơn bác rất nhiều.

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Quận 2 giáp quận 9 , khác rất nhiều so với Q2 khu APAK, Thảo Điền nhe bác! vì thế bác MeoQuay tư vấn chuẩn rồi ! con nít hay bệnh lặt vặt, mà phòng khám uy tín của các BS thì đa số trong nội thành ! bác ở xa rất bất lợi !

Hạng D
29/11/06
2.951
38.100
113
53
Quận 2 giáp quận 9 , khác rất nhiều so với Q2 khu APAK, Thảo Điền nhe bác! vì thế bác MeoQuay tư vấn chuẩn rồi ! con nít hay bệnh lặt vặt, mà phòng khám uy tín của các BS thì đa số trong nội thành ! bác ở xa rất bất lợi !
@JerryMouse khác với @Meo Quay, nhưng cả 2 ông đều tư vấn vào trung tâm ở!
An cư rồi xe ôtô chỉ là con muỗi :)

Và để giải quyết khâu đi lại hàng ngày trước mắt khi chưa sắm oto, bác làm thẻ taxi cho bà xã xài tẹt ga chắc cũng lòng vòng 3chai, nêu bác nuôi con xe thì cũng ko dưới 5chai đâu :)
Còn vivu cuối tuần thì alô 1 phát có người mang xe từ Merc đến Morn cho bác trong vòng 30ph :)

Hạng B1
14/1/14
52
149
33
39
1 giải pháp nữa cho bác chủ: bác cho thuê CC bên q2 rồi thuê CC bên BT, như vậy bác khỏi phải bán q2 mà cũng không phải mua BT, khỏi vay NH, cũng khỏi phải mua 4b :D

2, 3 năm bé lớn rồi tính tiếp cũng chưa muộn. Lý do chủ yếu bác muốn chuyển về ở gần bây giờ là do bé còn nhỏ, khi bé đi học cấp 1 thì mọi chuyện lại khác. Lúc đó mà lại bán với mua 1 lần nữa thì cũng đau đầu :D

Tập Lái
21/10/14
0
3
2
36
Ủng hộ bác mua nhà.
Nếu cần vay vốn, hay tìm nhà thì liên lạc em nhé (em nhân viên tín dụng bên MB):))
Quang: 0938481187

Status
Không mở trả lời sau này.