Hạng B2
27/10/12
205
272
78
Em cũng hay đi qua giao lộ này, quẹo phải vô tư, ngay cả khi có xxx; và em đi lane phải.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Ha Sonata nói:
DUYB2 nói:
Ngay ngã tư này ô tô được phép rẽ phải khi đèn đỏ nhưng chú ý là phải đi đúng làn đường ô tô nhé. Nhiều bác vào làn xe máy rẽ phải gặp xxx thì ôi thôi bác biết điều gì sẽ xãy ra
Cái này trật nha bác Duy!
Trước đó có biển 411:
- quẹo phải đi lane phải ( các loại xe) đèn mũi tên xanh rẽ phải liên tục ở trụ đèn tín hiệu bên góc đường phải..
- đi thẳng và quẹo phải lane trái.
=> lane phải hỗn hợp luôn đc quẹo phải. Nhưng...
Các xe 2b và có khi cả 4b đi thẳng mà đi vô lane phải, khi gặp đèn đỏ họ ngừng. Dòng xe bên phải được quẹo phải liên tục đã bị kẹt ngưng lại lun.
Địa điểm giao lộ này vướng cái "nhưng" trên.

Dạ trước em đi làm đường này mỗi ngày và thấy xxx phạt đó anh Tư ơi. Thêm cái thớt này có comt. của bác giuvung nè
http://www.otosaigon.com/...m5438835-p2-print.aspx
Không biết giờ có thay đổi lại chưa chứ bên dưới đường cũng không có vạch kẽ hướng dẫn vào làn bên hải để quẹo đâu ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/12/12
119
0
16
65
Rẻ trái Hoàng Diệu - Khánh Hội Q4 khi đèn đỏ là csgt phạt nghèo luôn chứ bác còn hỏi gì nữa. Còn rẻ phải khi đèn đỏ mà bị vướng mấy a 2B chờ đi thẳng thì phải chịu, chờ thôi, vì họ vẫn đúng luật là 2B đi trong làn xe sát bên phải.

Hạng C
1/2/05
683
127
43
haha hôm trước em quẹo phải bên làn 2B, bị múc hết 5 xị

Hạng B2
4/9/12
255
2
16
Em cũng đi qua ngã tư này thường xuyên nhưng chưa quẹo phải bao giờ nên cũng không để ý cái biển 411 như bác 4 nói. Bác nào có cho em xin hình với...