Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
PajeroXXX nói:
Khánh Hội từ q7 về đến Hoàng Diệu có đèn cho phép quẹo phải khi đèn đỏ mà, xe phải ở làn trong bên phải
Chuẩn không cần chỉnh !!! Có đèn màu xanh mũi tên hướng về bên phải cho phép các phương tiện được phép rẽ phải khi đèn đỏ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/8/11
169
5
18
www.anhnguthuchanh.com
DUYB2 nói:
Ngay ngã tư này ô tô được phép rẽ phải khi đèn đỏ nhưng chú ý là phải đi đúng làn đường ô tô nhé. Nhiều bác vào làn xe máy rẽ phải gặp xxx thì ôi thôi bác biết điều gì sẽ xãy ra

Cảm ơn bác nhé, em ko biết mấy lần đi qua đây toàn rẻ vào làn xe máy rồi rẻ luôn hix hix

Hạng B2
19/7/12
159
89
28
Sao em nhớ mang máng hôm trước có bác nào trích 1 câu trong cuốn 400 câu bằng lái.

Câu đó hỏi là khi muốn rẽ phải thì phải làm sao. Đáp án đúng là bật xi nhan, cho xe chạy sát vào lề đường bên phải đến ngã tư thì quẹo phải???

Em chưa kiểm tra xem thật sự có câu đó không hay bác kia nhớ lộn. Ai kiểm tra giúp với. Nhưng, nếu thật sự có câu đó thì không nếu đường nhiều lane nhưng ko có bảng phân lần theo xe, cũng ko có bản phân làn theo hướng đi thì... em vẫn được phép tấp vô sát lề phải để thuận tiện cho việc rẽ phải, và nếu em ko tấp mà chạy ở lane oto rồi quẹo thì xem như thực hiện hành vi không được khuyến khích theo luật, dù nó không sai.???

Guest
22/6/12
397
4
16
47
Ha Sonata nói:
Chỗ này có đèn mũi tên xanh liên tục chỉ hướng quẹo phải "cho phép các loại xe quẹo phải" (cả khi đèn đi thẳng đỏ) ô tô quẹo phải khi đèn đi thẳng đỏ buộc đi lane phải.
Bác Hà nói đúng. Bác chủ chắc ít đi đường này nên ko bít rùi.

Hạng B2
21/12/11
146
9
18
36
không có bảng 411 trộn làn hay mũi tên chỉ hướng thì bác cứ đi lane trái cho lành, lúc đó bác mà đứng đầu thì cứ quẹo phải vô tư, nhớ đừng lấn lane xe máy là được

Hạng D
26/9/08
2.609
4
38
53
Thường thi khi quẹo phải em sẽ xi nhan vào làn Xe máy.O day ko duoc ah.queo o day mấy lần.hên là chưa bị bắt

Hạng D
16/11/09
1.980
593
113
tihonsnake nói:
Hôm nay em đi từ hướng Khánh Hội (kfc) quẹo phải Hoàng Diệu để ra cầu ông Lãnh. Thấy đèn đỏ nhưng bác bác taxi trước em quẹo phải vô tư khi đèn đang đỏ. Em dưng lại vì nhớ đâu có luật nào cho 4b quẹo phải khi đèn đỏ trừ khi có tiểu đảo. 1 lát sau có 1 ông xe 2b chạy lên gõ xe em kêu quẹo phải đi (đèn đang đỏ) em ko dám quẹo bị nói lái xe mà không biết gì hết.....
Vậy cho em hỏi em dưng lại vậy đúng hay sai?
Bác ơi, họ trách bác cũng có lý. Ngã tư chỗ bác dừng (theo chiều của bác thôi nhé) có đèn hiệu cho phép rẽ phải cả khi đèn đỏ.

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Nói túm lại: đọc đến đây em chưa biết thế nào là đúng?
- Cách 1: ô tô cứ đi làn trái và rẽ phải (nếu không bị vướng xe đậu phía trước).
- Cách 2: ô tô muốn rẽ phải thì phải đi vào lane trong cùng (lane xe máy đi) để quẹo.
Cách nào đúng??

Hạng D
26/9/12
1.037
67.494
113
Ho Chi Minh City
bipbo07 nói:
Nói túm lại: đọc đến đây em chưa biết thế nào là đúng?
- Cách 1: ô tô cứ đi làn trái và rẽ phải (nếu không bị vướng xe đậu phía trước).
- Cách 2: ô tô muốn rẽ phải thì phải đi vào lane trong cùng (lane xe máy đi) để quẹo.
Cách nào đúng??
Cách 1 bác ạ. E qua đây thường xuyên và các ảnh cũng ít đứng nhưng đã chứng kiến mấy bác đi vội vào lên xe máy quẹ phải bị dừng xe rồi.