Hạng B2
25/6/21
172
244
43
vậy hỏi sao ngừ ta không bỏ Toy mua mấy hãng khác

Xe thì chả có gì mà giá cao
DV thì ngày càng xuống
Rồi dính phót gian lận từa lưa
đại lý của nó thì chỗ tốt, chỗ xấu, còn xe thì nó vẫn tốt mà sao bỏ dc :D

• Haha
Reactions: crabs and Osin
Hạng B2
19/5/12
331
46
28
Cám ơn các bác đã cho lời khuyên
Mình cập nhật tình hình cho các bác có thêm kinh nghiện luôn :
* Toy TC tiếp tục tư vấn mình thay 3 bec phun vì bị "đái bec". Nhưng do báo giá cao quá (hơn 15 triệu) nên mình ko làm
* Sau đó mình ra garage ngoài kiểm tra. Sau 1 ngày kiểm tra đc chẩn đoán hỏng cảm biến nhiệt độ nước làm mát. Sau khi thay, hôm nay mình chạy không thấy hiện tượng đề khó nổ nữa. Để mình chạy thêm vài ngày nữa xem sao ...

Hạng F
29/10/16
11.601
22.274
113
Pháp
@PHONG NGUYEN
"đái bec" phải là hiện tượng các kim phung xăng (injector) bĩ rỉ xăng (phải là injector điện ???)
Nhiều từ VN xử dụng nhiều khi khá mệt mỏi vì phải đoán .

Nếu như thế thì năng thì do kim phung, nhẹ thì do Joint chận xăng bị mòn ...Hình như thay được thì phải ...
Nhờ các bác bắt bệnh giúp xe mình Innova 2017
Thường bệnh nầy thì hao xăng và có mùi trong khoang

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.738
14.306
113
Tel : 0949999684 .
@PHONG NGUYEN
"đái bec" phải là hiện tượng các kim phung xăng (injector) bĩ rỉ xăng (phải là injector điện ???)
Nhiều từ VN xử dụng nhiều khi khá mệt mỏi vì phải đoán .

Nếu như thế thì năng thì do kim phung, nhẹ thì do Joint chận xăng bị mòn ...Hình như thay được thì phải ...
View attachment 3116221 Thường bệnh nầy thì hao xăng và có mùi trong khoang
Tool cỏ em mua của OTC Taiwan còn test được áp suất mở van điều áp nữa kìa anh . Xe sau 100k mà có hiện tượng liên quan kim phun tháo ra làm thủ công .Chứ súc trên xe với đưa vô máy gì gì làm thấy chuyên nghiệp chứ có khi không ra đáp án đâu a.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
15/1/11
229
21.632
93
Saigon
Cám ơn các bác đã cho lời khuyên
Mình cập nhật tình hình cho các bác có thêm kinh nghiện luôn :
* Toy TC tiếp tục tư vấn mình thay 3 bec phun vì bị "đái bec". Nhưng do báo giá cao quá (hơn 15 triệu) nên mình ko làm
* Sau đó mình ra garage ngoài kiểm tra. Sau 1 ngày kiểm tra đc chẩn đoán hỏng cảm biến nhiệt độ nước làm mát. Sau khi thay, hôm nay mình chạy không thấy hiện tượng đề khó nổ nữa. Để mình chạy thêm vài ngày nữa xem sao ...
Nếu đã thay bơm, cảm biến nhiệt két nướcmà vẫn chưa dứt thì bác chủ nên kiểm tra than của dynamo đề, bữa xe cty em 2019 chạy trên 200k thì bị khó đề máy, thay cục than đề có 6 xị thì giải quyết dc vấn đề, thợ nói xe innova trên 200k thì phải thay vì than đề nó mòn quá rồi

• Like
Reactions: lthanhson
Hạng F
29/10/16
11.601
22.274
113
Pháp
Tool cỏ em mua của OTC Taiwan còn test được áp suất mở van điều áp nữa kìa anh . Xe sau 100k mà có hiện tượng liên quan kim phun tháo ra làm thủ công .Chứ súc trên xe với đưa vô máy gì gì làm thấy chuyên nghiệp chứ có khi không ra đáp án đâu a.
Em biết VN thì cái gì cũng có thể, nhiều khi bên em nói thật thì hoàn toàn không có,
Tiền công thì đắt hơn tiền đồ, do đó chúng mua mới ráp vào cho xong, và rất ít ai sửa.
Bác @PHONG NGUYEN qua bên em làm 1H lấy 100€ kìa :):):)
Nếu đã thay bơm, cảm biến nhiệt két nướcmà vẫn chưa dứt thì bác chủ nên kiểm tra than của dynamo đề, bữa xe cty em 2019 chạy trên 200k thì bị khó đề máy, thay cục than đề có 6 xị thì giải quyết dc vấn đề, thợ nói xe innova trên 200k thì phải thay vì than đề nó mòn quá rồi
2019 - 2024 là 5 năm tức là 40K/năm.. cái nầy em chưa qua ... Bác @D23 xem thừ

• Haha
Hạng B2
15/1/11
229
21.632
93
Saigon
Em biết VN thì cái gì cũng có thể, nhiều khi bên em nói thật thì hoàn toàn không có,
Tiền công thì đắt hơn tiền đồ, do đó chúng mua mới ráp vào cho xong, và rất ít ai sửa.

Xời, đám sales cty em nó đi như ngựa, tháng 5k là chuyện thường anh ơi , cho anh coi thử cây số vài xe trong 1 tháng :D
Nhờ các bác bắt bệnh giúp xe mình Innova 2017

• Like
Hạng D
19/10/09
4.738
14.306
113
Tel : 0949999684 .

Màu cờ sắc áo garage . Đáp án chính xác trước rồi coi Odo cái nào thay phải có lý do cần thiết chứ bác . Lở xe đi chưa bao nhiêu mà lỗi không lẻ thay hết . Phải tính toán tối ưu rằng xe đi Odo bao nhiêu ? công tháo lắp sửa chữa bao nhiêu ? linh kiện tồn những gì và giá cả như thế nào ? Giá trên trời mà thay không đúng bệnh khách đốt nhà sao bác kkk

• Like
Hạng F
29/10/16
11.601
22.274
113
Pháp
Màu cờ sắc áo garage . Đáp án chính xác trước rồi coi Odo cái nào thay phải có lý do cần thiết chứ bác . Lở xe đi chưa bao nhiêu mà lỗi không lẻ thay hết . Phải tính toán tối ưu rằng xe đi Odo bao nhiêu ? công tháo lắp sửa chữa bao nhiêu ? linh kiện tồn những gì và giá cả như thế nào ? Giá trên trời mà thay không đúng bệnh khách đốt nhà sao bác kkk
Do đó ... thợ phải có lổi từ đó mới sửa sai và rút ...dây kinh nghiệm ...đúng theo quy trình hà bác @PHONG NGUYEN :):):)

Còn đồ thay thì nó cứ theo nguyên tắc, hư cái nào thay nguyên bộ cụm đó, chứ không thay nhỏ nhặt, hư nào thay đó, như thay dầu nhất thì dỉ nhiên là thay nhớt, thay lọc, thay joint à bắt buộc nó thay luôn cả ốc xả nhớt, chưa tính các hoá chất làm sạch ..

Còn những xe sau 3 năm??? thường là đồ link kiện có thể mua OEM, không cần chính hãng, vì sợ là nó không làm mà gia công là những hãng khác. (nhưng đúng tiêu chuẩn, an toàn, và kiểm định đúng đắn)

Bác từng thí dụ về thay má thắng của tang trống, thì nên thay cả bạc đạn kia mà :):):)

• Like