Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
Em cũng cùng trang lứa với bác chủ thớt. Kỷ niệm thời bao cấp thì vô vàn nhưng em nhớ nhất là buổi tối cúp điện hai từ vui nhất của cả xóm là " Coooooooooó điện "
Còn xem trực tiếp đá banh thì tới giờ được thông báo là Vệ tinh đi làm nhiệm vụ rồi . Thế là tèo.
heheheh
thời mới có điện , trên xóm em vui lắm, giờ cao điểm thì bóng tròn chỉ vừa đỏ cái tim bóng, điện 220V mà xài bóng 110v cũng ko sáng nỗi

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
Em cũng có trãi nghiệm với mấy chiếc xe than này vào khoảng đầu những năm 90...tuyến Bà Rịa - Bà Tô...

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Em chỉ được nhìn, ba chở bằng Suzuki 100 năm chạy về Mỹ tho nên thấy xe than nhiều...nhớ hoài ngày đó ba chở mình...giờ mình muốn chở ba cũng khó vì ở xa nhà

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Xe than chạy bằng hơi than đó bác, nó kêu bằng wood gas. Nó nung than, củi, giấy.. trong môi trường yếm khí để cho ra hỗn hợp khí CO + Hydro (nếu nung củi, còn nung than thì ra CO), dẫn khí này vào động cơ chạy xăng bình thường, chắc chỉ phải độ lại bình xăng con thôi. Đến tận bây giờ bọn xứ giẫy chết vẫn độ lại xe của nó để chạy wood gas này đó bác
Còn tay ở Litva này chế độ cho con Audi, thấy cũng hay, đi chơi chỉ cần chở theo 1 đống củi khỏi mất tiền xăng :)
Ở nước ngoài người ta thoiả mái chứ ở VN thì mấy anh áo vàng gặp mấy xe này mừng lắm, quá nhiều lỗi để bắt, luật lệ quá nghiêm khắc bóp chết sáng tạo.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ongtieu and xlive