Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City
tuansaigon nói:
Mình đánh với TQ chứ có phải Mỹ đâu các bác ơi
Thi Lang mang được bao nhiêu con J-15 ??? làm sao mà thịt hết 300 chiếc máy bay 1 lúc được ???
A-50 phát hiện được máy bay ta trứoc nhưng khi khai hỏa từ tầm 100km thì như nhau thôi.
Vũ khí thì t6en lửa R-77 như nhau cả, làm sao ma thịt được 300 con 1 lúc.
bác cứ đùa, chiếc Thi Lang nó có đi một mình đâu, hộ tống nó cũng phải vài chiếc tàu khu trục tên lửa nha bác, nó xịt tên lửa cùng lúc là cũng đủ choáng rồi, chưa kể mấy e cá lóc đi theo nữa

Hạng B1
4/6/11
52
0
8
phuocgia nói:
tuansaigon nói:
Thi Lang mang được bao nhiêu con J-15 ??? làm sao mà thịt hết 300 chiếc máy bay 1 lúc được ???
A-50 phát hiện được máy bay ta trứoc nhưng khi khai hỏa từ tầm 100km thì như nhau thôi.
bác cứ đùa, chiếc Thi Lang nó có đi một mình đâu, hộ tống nó cũng phải vài chiếc tàu khu trục tên lửa nha bác, nó xịt tên lửa cùng lúc là cũng đủ choáng rồi, chưa kể mấy e cá lóc đi theo nữa
Mỗi chiếc tàu khu trục mang đc bao nhiêu tên lửa, tầm phóng bao xa hả bác? Mình ở thế phòng thủ nên đơn giản hơn nhiều.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.683
113
Miền Không Xác Định
tuansaigon nói:
Aircraft Carrier Thi Lang chỉ là chiếc "concept" thôi. Từ nay đến 2020 Khựa đóng thêm 4 chiếc. Nếu họ dồn cỡ 3 chiếc xuống, thêm máy bay từ Hải Nam và HS thì thế nào? Số lượng và chất lượng phi đội lúc đó nghiêng về ai?
Không thể so radar chuyên dùng của AWACS với radar trên máy bay chiến đấu là như nhau được. Nói thế họ chơi AWACS làm gì? Topic này có vài bác lạc quan tếu, lập luận kiểu 1 gần = 2....riết 1 ~ 10
. cho nên không ai dám tranh luận nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City
ntv0309 nói:
phuocgia nói:
tuansaigon nói:
Mỗi chiếc tàu khu trục mang đc bao nhiêu tên lửa, tầm phóng bao xa hả bác? Mình ở thế phòng thủ nên đơn giản hơn nhiều.
nhưng với việc xuất kích 1 lần 300 chiếc máy bay ko khá gì đem quân ra nướng

xxmagicxx nói:
tuansaigon nói:
Aircraft Carrier Thi Lang chỉ là chiếc "concept" thôi. Từ nay đến 2020 Khựa đóng thêm 4 chiếc. Nếu họ dồn cỡ 3 chiếc xuống, thêm máy bay từ Hải Nam và HS thì thế nào? Số lượng và chất lượng phi đội lúc đó nghiêng về ai?
Không thể so radar chuyên dùng của AWAC với radar trên máy bay chiến đấu là như nhau được. Nói thế họ chơi AWAC làm gì? Topic này có vài bác lạc quan tếu, lập luận kiểu 1 gần = 2....riết 1 ~ 10

Mỹ nó chơi AWACS vì máy bay nó có RCS nhỏ, nên nó mới lợi thế fire trước khi phát hiện.
TQ máy bay RCS to nên radar thường phát hiện được từ 160 km trở lên. Trong khi tên lửa max range chỉ 100km.
còn nếu tính tới năm 2020 thì lúc đó tiềm lực QS của VN chẳng lẽ không thay đồi gì so với bây giờ ???
Em phân tích dựa trên tính năng thật sự của vũ khí, còn nếu bác thấy em lạc quan tếu thì em thua bác vậy.

Hạng B1
4/6/11
52
0
8
Chắc bác Tuấn đùa thôi.
VN chuyên đánh kiểu du kích, cứ thay phiên nhau cắn trộm thì hạm đội khựa mau đi lắm.

phuocgia nói:
ntv0309 nói:
phuocgia nói:
tuansaigon nói:
nhưng với việc xuất kích 1 lần 300 chiếc máy bay ko khá gì đem quân ra nướng

AWACS A-50 của TQ chỉ theo dõi tối đa 150 mục tiêu thôi bác, đó là vì sao em nói xuất kích 1 lúc 300 chiếc . ANh chỉ nhìn được tối đa 150 thằng trong khi có 300 thằng nhào vô bụp anh thì chuyện gì xảy ra???
Anh em bàn luận cách đánh Thi Lang dự vào tính năng kỹ thuật của vũ khí, còn nếu cứ nói nó có AWACS + tàu SB => ta không có, ta thua
vậy thì thôi không còn gì để bàn ở topic này nữa, em xin phép stop.

Hạng D
21/10/08
3.646
70.683
113
Miền Không Xác Định
tuansaigon nói:
xxmagicxx nói:
tuansaigon nói:
Không thể so radar chuyên dùng của AWAC với radar trên máy bay chiến đấu là như nhau được. Nói thế họ chơi AWAC làm gì? Topic này có vài bác lạc quan tếu, lập luận kiểu 1 gần = 2....riết 1 ~ 10

Mỹ nó chơi AWACS vì máy bay nó có RCS nhỏ, nên nó mới lợi thế fire trước khi phát hiện.
TQ máy bay RCS to nên radar thường phát hiện được từ 160 km trở lên. Trong khi tên lửa max range chỉ 100km.
còn nếu tính tới năm 2020 thì lúc đó tiềm lực QS của VN chẳng lẽ không thay đồi gì so với bây giờ ???
Em phân tích dựa trên tính năng thật sự của vũ khí, còn nếu bác thấy em lạc quan tếu thì em thua bác vậy.
Tiềm lực QS liên quan đến kinh tế, trình độ KHKT của đất nước. Đến 2020 VN chế được gì hay chỉ mua thôi? Có bao nhiểu tiền để mua? Mua được cái gì? Với đà thăng tiến vũ bão thì đến 2020 Khựa thay đổi thế nào?
Bác nên tìm hiểu về AWACS Khựa nhé, không phải chỉ mỗi chiếc trực thăng đó đâu. AWACS Khựa được đánh giá không kém của Nga, thậm chí là nhỉnh hơn.
Tóm lại Khựa là cường quốc, có nhiều lựa chọn trong tranh chấp. Còn Vina thì rủi lâm trận thì lựa chọ duy nhất là đánh du kích rồi xin cầu viện....

xxmagicxx nói:
Tiềm lực QS liên quan đến kinh tế, trình độ KHKT của đất nước. Đến 2020 VN chế được gì hay chỉ mua thôi? Có bao nhiểu tiền để mua? Mua được cái gì? Với đà thăng tiến vũ bão thì đến 2020 Khựa thay đổi thế nào?
Bác nên tìm hiểu về AWACS Khựa nhé, không phải chỉ mỗi chiếc trực thăng đó đâu. AWACS Khựa được đánh giá không kém của Nga, thậm chí là nhỉnh hơn.
Tóm lại Khựa là cường quốc, có nhiều lựa chọn trong tranh chấp. Còn Vina thì rủi lâm trận thì lựa chọ duy nhất là đánh du kích rồi xin cầu viện....

A-50 là AWACS tốt nhất của TQ hiện nay nhe bác.
Còn bác nói A-50 là trực thăng thì bác nên xem lại nhe.
Trực thăng A-50 của bác nè.

Đây là bài nói về A-50 của Nga, loại mà TQ mua của Nga.

http://quocphong.baodatviet.vn/Home/QPCN/A50-Radar-bay-dam-chat-Nga/20116/148626.datviet

Trong này có đoạn :
– AWACS của Nga hay của Mỹ tốt hơn? – Một phóng viên hỏi đại tá Plokhikh - Người Mỹ dẫu sao cùng bám theo 600 mục tiêu, còn ta thì chỉ 150

Nga cũng công nhận là AWACS của họ yếu hơn Mỹ.
Thôi em stop nhe bác magic, chúc các bác tranh luận dzui dẻ

Last edited by a moderator: