Thảo Luận Chung NỐI ĐUÔI NHAU QUA NGÃ TƯ

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
....Em là dân tỉnh lẻ,lâu lâu mới dề Xì Gòn 1 lần,đọc nhìu quá trên OS nên cũng sợ xxx lém,chạy xe mà cứ như ....tìm hàng đua nóng vậy,có mấy lần qua ngã tư ,mặc dù là đèn XANH nhưng phía trước 2 làn đã đầy xe gần đến giao lộ rùi ,nên em chủ động DỪNG hẳn ngay vạch đèn bên này .Ôi thôi phía sau nào là kèn ,đèn nhá chớp liên tục,có chiếc vượt lên rùi nhìn chằm chằm ,cuối cùng cũng nằm ngay giữa ngã tư,Theo các Bác Xì Gòn có nên nằm ở giữa như chú í không ???.
Cần phát huy nha Bác, ủng hộ bác 2 tay.

Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Em cũng mong csgt phạt những trường hợp có vạch 52 này cho mọi người quen dần đi mà sao chưa thấy, đã có bác nào gặp phạt lỗi này chưa?

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
....Em là dân tỉnh lẻ,lâu lâu mới dề Xì Gòn 1 lần,đọc nhìu quá trên OS nên cũng sợ xxx lém,chạy xe mà cứ như ....tìm hàng đua nóng vậy,có mấy lần qua ngã tư ,mặc dù là đèn XANH nhưng phía trước 2 làn đã đầy xe gần đến giao lộ rùi ,nên em chủ động DỪNG hẳn ngay vạch đèn bên này .Ôi thôi phía sau nào là kèn ,đèn nhá chớp liên tục,có chiếc vượt lên rùi nhìn chằm chằm ,cuối cùng cũng nằm ngay giữa ngã tư,Theo các Bác Xì Gòn có nên nằm ở giữa như chú í không ???.
Cái bọn lái xe vô văn hoá là như vậy đấy. Nó éo bik nhường ai. Cứ chạy là chạy. thậm chí ngay ngã tư Lê Quý Đôn + Ngô Thời Nhiệm. Xe các hướng đổ về ngã tư, ngã tư ko đèn đỏ. vậy mà bên kia có thằng đi LX570 lấn trái qua chiều ngược lại. em thì chạy đúng làn. thế là kẹt xe cục bộ cũng bởi thằng LX570.

Phía sau xe em thì một đống xe, Bên trái thì xe chật như nêm, lê bên phải thì bà bán nước chiếm hết cả cái vỉa hè, trước mặt em là con LX570.

Thế là ông xe ôm giang hồ chạy lại đập xe nó đùng đùng chửi rủa gì đó em không bik, nó cũng không vừa, xuống chơi lại luôn. Lúc đó em thò đầu ra coi chửi lộn thì ra LX570 người đất Bắc.

Chuyện mới xãy ra hôm thứ ba 30/9/2014.

Cuối cùng em nhận thấy rằng họ là người có học thức, ăn mặc bảnh bao, đi xe xịn thế mà.....

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bây giờ 1 số ngã 4 đã có ô vuông cấm đè rồi, mấy chú nằm ngay ngã 4 là dễ ăn bb lắm.
Làm như bác chủ là chuẩn rồi, tuy nhiên, luật phạt kiẻu này có sợ bị oan cho ea không, vd anh đi sau sát đuoi một bác nào đó, đèn còn xanh tưởng qua được nhưng bác ấy bị hỏng xe hay bất cứ lý do gì dừng lại k đi đc và anh cũng kẹt ngay giữa ngã tư một cách bất khả kháng, lúc này thì tính sao ??

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/6/11
416
3.169
93
HCMC

Anh là một tài xế GIỎI!

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác chạy xe rất "văn hóa". Cứ phát huy thế nhé.