Thảo Luận Chung NỐI ĐUÔI NHAU QUA NGÃ TƯ

Hạng C
17/9/14
879
3.153
93
Cái bọn lái xe vô văn hoá là như vậy đấy. Nó éo bik nhường ai.......

Thế là ông xe ôm giang hồ chạy lại đập xe nó đùng đùng chửi rủa gì đó em không bik, nó cũng không vừa, xuống chơi lại luôn. Lúc đó em thò đầu ra coi chửi lộn thì ra LX570 người đất Bắc.

Chuyện mới xãy ra hôm thứ ba 30/9/2014.

Cuối cùng em nhận thấy rằng họ là người có học thức, ăn mặc bảnh bao, đi xe xịn thế mà.....
Hom qua ra sân bay TSN cung vay,minh dang tap vao do khach.mot chang bien so 29...tap vao truoc va dung luon khong can biet co xe sau dang vao cho,nha den de no chay len them 1 chut nhung no khong them de y(dang truoc con du rong de nhich len),the la xe minh nua dau nua duoi nho ra ngoai chi so cac anh an ninh san bay hoi tham.TUC eo chiu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/2/12
313
254
63
32
lô cốt HCM
Thằng chạy LX570 là thằng lái thuê thôi, ông chủ chạy em LX đường SG làm chi cho ảnh hưởng ngọc thể, em thề.
Like mạnh bác chủ thớt, xe bác bs tỉnh nên thằng mả mịa kia nó dòm bác thui. Em hay đi NKKN gặp ngã tư giống trường hợp của bác em cũng dừng, kèn xe thúc vào mông thì có, chạy qua nhìn đểu em chưa gặp...hihi

Hạng D
1/9/14
2.303
84.486
113
Sai Gon
Thế là ông xe ôm giang hồ chạy lại đập xe nó đùng đùng chửi rủa gì đó em không bik, nó cũng không vừa, xuống chơi lại luôn. Lúc đó em thò đầu ra coi chửi lộn thì ra LX570 người đất Bắc.
Cuối cùng em nhận thấy rằng họ là người có học thức, ăn mặc bảnh bao, đi xe xịn thế mà.....

Không phải cứ đi xe xịn, ăn mặc sang trọng là có văn hóa đâu bác!

Hôm qua em cũng vì vụ này mà bị 2B ủn đít. Chiều khoảng 4:30 em đi hướng cầu Him Lam về Ng Thị Thập, đến ngã 4 đèn đỏ Ng Hữu Thọ (trước chung cư Sunrise). Đèn đỏ em dừng lại, khi đèn xanh thì các loại xe 4B, 2B trên đường Ng Hữu Thọ thi nhau chạy cố đèn vàng, thậm chí đèn đã sang đỏ cũng có mấy xe nối đuôi rồng rắn bám nhau qua ngã 4. Em thấy vậy nên cố chờ vài giây (mặc dù bên mình đã đèn xanh) để cho họ qua hết rồi mình đi. Vậy mà 1 lão đi Airblade phía sau nóng gà, lách qua khe hẹp sau xe em nghe "kịch" 1 tiếng. Xong luồn lách như 1 con rắn có vẻ bực bội, lủi vào đám đông rồi dông thẳng. 1 lão taxi thì còi inh ỏi và dấn ga như muốn đủn mình đi vậy... Về nhà em phát hiện 1 vệt sơn xe màu đỏ của chiếc xe máy hằn sau mông V2... Ko xót xe mà xót cho cái cách cư xử của 1 số người.

Tập Lái
2/3/13
32
7
8
Ủng hộ bác . Bác lái như vậy good... anh nào muốn đi nhanh thì xuống xe, vác lên qua chỗ kẹt rồi đi tiếp. :)
Biết kẹt rồi mà còn chui vô thì càng kẹt cả đống.... tháo nút kẹt biết bao giờ mới xong.

Hạng B2
11/10/09
213
60
28
Quận 2, Hồ Chí Minh
Bác philong5798 cho thấy rằng hành vi của lái xe chuyên nghiệp, đúng đắn, có chuẩn mực thì không tùy thuộc vào thành thị hay tỉnh lẻ. Hành vi quyết định dừng lại trước một ngã 4 trong lúc còn đèn xanh, do quan sát thấy phía bên kia ngã 4 tất cả các làn đang kẹt xe, là hành vi của một lái xe chuyên nghiệp, có hiểu biết và rất đáng trân trọng.
Hảy giữ cái phong thái của chính bác, còn chuyện giành đường, đèn, kèn loạn xạ, với đất SG này, thượng vàng hạ cám, không thấy mới là chuyện lạ, vì vậy bác phiền lòng làm chi.

Đúng rùi... mình cung hay làm vậy... kệ ở sau có nháy đèn hay còi... vì có nhích lên cung ko nhanh dc hơn bao nhieu mà lại kẹt xe nữa... like mạnh bác chủ nhẻ...