Tập Lái
24/8/13
4
0
1
aaw nói:
Em bị mãn tính, nghẹt thường xuyên, sau có người rủ chơi bóng bàn ... chỉ 3 tháng hết ngay bệnh , bây giờ lại nghiện bóng bàn !!! thằng em làm BS Tai mũi họng BV NTP, suốt ngày ngồi phòng lạnh, về nhà lại máy lạnh nên bị viêm xoang mà không chữa được, BS gì mà kỳ cục ...

Cái này là thể thao tăng sức đề kháng. Nhưng có những thời điềm công việc áp lực quá nên chịu.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em từng bị viêm xoang nặng, lúc đó không thể chơi thể thao được (dù em đang chơi bóng rổ) vì chóng mặt và mệt.
Chính vì vậy em tập thở yoga để vượt qua giai đoạn đầu, sau đó thì chơi lại thể thao và hết hẳn bệnh đến giờ.
Nước muối sinh lý dùng rất tốt và hiệu quả nếu đúng cách và đúng lúc và quan trọng hơn là chi phí thấp.
Cái clip tập thở em làm được một khúc rồi, phải chèn chữ vào mà trình thì âm binh quá nên nó hơi lâu, mấy bác thông cảm chờ nhé.

Hạng B2
30/7/10
330
1
18
thớt bổ ích quá ! chắc em nghiên cứu mua về áp dụng cho cả nhà làm để vệ sinh hàng ngày.....nhà em thì ko ai bị viêm xoang nên rửa mũi hàng ngày vẫn tốt bác VoViNam nhỉ?

Mà em ko thấy có chai nước muối nào 1lit cả? toàn 500ml, bác mua chỗ nào chai 1 lít chỉ em với........hay em tự pha nước muối ở nhà cũng được chứ bác nhỉ?

Hạng C
22/9/11
563
57.044
93
ibrahimm0vic nói:
thớt bổ ích quá ! chắc em nghiên cứu mua về áp dụng cho cả nhà làm để vệ sinh hàng ngày.....nhà em thì ko ai bị viêm xoang nên rửa mũi hàng ngày vẫn tốt bác VoViNam nhỉ?

Mà em ko thấy có chai nước muối nào 1lit cả? toàn 500ml, bác mua chỗ nào chai 1 lít chỉ em với........hay em tự pha nước muối ở nhà cũng được chứ bác nhỉ?

Em cũng ko kiếm ra chai 1l mà chỉ mua dc chai 0.5l với giá 21K/chai.

đồ chơi của Em đây :

Mỗi ngày Em rửa 2 lần sáng chiều , mổi lần 1 chai nước suối , vấy chai Nacl 0.9% 0.5l Em chỉ rửa dc 1 ngày và tốn 21K,hơi hao lúa:D.

Mổi lần rửa 1 chai nước suối có nhiều quá ko Bác chủ, bao nhiêu là đủ? Tks Bác!

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
ibrahimm0vic nói:

Đừng bác, nếu bác tự pha súc miệng thì còn OK, chứ bác pha mà nó quá nồng độ là hư hết niêm mạc mũi.
Em đang bận sửa nhà, clip em quay rồi nhưng chưa chèn chữ vào xong, để hướng dẫn cụ thể khi nào hít vào, ém hơi rồi thở ra cho đúng.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53

Cũng chai này nhưng có loại 1000ml giá 21-22k, bác mua có 500ml mà những 21k là quá mắc. Bác thử ra khu Tô Hiến Thành - Thành Thái, Hai Bà Trưng (qua chợ Tân Định chút xíu, gần Trần Quang Khải), Trần Hưng Đạo gần Nguyễn Thái Học. Em mua ở chợ Tân Mỹ Quận 7 bán đầy chai 1000ml, có loại rẻ hơn 17k/1000ml nhưng nắp seal = nhôm hơi bất tiện khi đục ra.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
@Judo: bác rửa như thế là quá nhiều.
Rửa như thế chỉ áp dụng khi bác bị viêm nặng, phải rửa nhiều cho thông.
Còn bình thường thì bác chỉ cần bóp nhẹ nhàng cho nước muối chảy qua lỗ bên kia thì ngưng lại ngay, không hao nhiều đâu ạ.
Đừng rửa thành vòi như trong clip, cái đó giành cho người đang bị viêm nặng.

Hạng C
22/9/11
563
57.044
93
@vovinam : cám ơn Bác thật nhiều. Hi vọng Em sẽ không phải uống cota xoan hay thông xoang tán nữa, mấy cái này uống cả vốc và khô người quá.