Hạng B2
25/6/07
390
38
28
66
HCMc
Kính các bác,
Phấn khởi vì có rất nhiều bác tin dùng cái bảng tính "kết nối trực tiếp" của em, em vận thêm mấy thành công lực, sử dụng hết kiến thức học lóm về Excel viết nên cái phần mềm "Dự đoán và Góp lúa vui cùng World Cup" này. Một cách nôm na, nó có các tính năng sau đây:
1. Cho phép tạo hội chơi.
2. Dự đoán (như cách người ta hiện làm trên internet, có tỷ số chấp...em coi rồi bắt chước chở em không rành)
3. Ai dự đoán sai thì phải "Góp lúa cho hội" để cuối kỳ đi uống bia theo cái "Hạn mức của hội". Ví dụ, hạn mức là 20000đ, em dự đóan đúng thì em góp 0 đ (uống bia chùa), dự đoán hòa thì em chỉ góp 10000đ, sai thì em góp 20000đ
4. Các tỷ số trận đấu nó cũng lấy trực tiếp từ www.fifa.com y như cái bảng tính cũ cua em.
Các bác lưu ý:
1. Thời hạn hiệu lực của dự đóan là ngay trước khi trận đấu kết thúc. Nếu các bác có dự đoán nhiều lần, cùng một trận thì hệ thống chỉ lấy "số dự đóan gần giờ thi đấu nhất" do đó các bác có thể thay đổi ý kiến trước giờ thì đấu. Tuy vậy, các số liệu dự đóan đều được lưu hết để làm "bằng chứng"
2. Các bác phải giữ ký cái mật mã kẻo ai đó mà dùng thì xem như là bác dự đóan, thắng thì không nói làm chi, thua thì bác phải góp lúa, em không chịu trách nhiệm.
3. Hết World Cup 1 tuần là em khóa CSDL này lại.
4. Các bác phải có Excel từ 2007 trở lên mới dùng được.
5. Để lấy về, các bác gửi thư cho [email protected] với tiêu đề "WC: DU DOAN" sau mấy giây là nó sẽ gửi luôn cho bác. Hoặc các bác cũng có thê dùng trình duyệt, gõ [link]ftp://exthdd.dlinkddns.com[/link] ở dòng địa chỉ để tải về.
6. Em cấp phần mềm này free 100%, em mong là nó làm cho không khí World Cup vui hơn, đừng bác nào dùng nó để ăn tiền, sai mục đích của em, rất tội nghiệp.
Chúc các bác vui vẻ.
PS: Các bác có cần hỗ trợ gì thêm thì mail cho em [email protected]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/6/07
390
38
28
66
HCMc
phamthanhtruc nói:
em dùng office 2k7 mở ra báo lỗi bác ơi

có thể chụp màn hình lúc có lỗi để gửi cho mình ko? Mình e là bạn chưa enable macro đó