Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com
RE: Phiên bản mới của Honda Air Blade ra mắt

à ừ, cảm ơn ông anh nhắc nhỡ nhá, nhưng tính em thế nó quen rồi, bác bẩu em suy nghĩ trước khi nói, mà lúc nói em bác chã đọc và ngẫm kĩ bài em viết gì cả, em cũng xin tặng lại bác lời khuyên bác tặng em :D
à, cũng xin hồi bác thêm mấy câu, em cũng dân Việt Nam, em cũng ngu nhiều cái lắm chứ cũng chả khôn hơi ai, nhưng em cũng ko ngu cái vụ mê mẫn Honda và AB đâu bác, em ngu vụ khác :D đời ai mà chả ngu ? nhưng biết ngu rồi mà vẫn đâm đầu vô thì ... hết thuốc :D với lại ở trên em đã nói rồi, đối với 1 số người chi thêm hơn chục triệu bạc cho bọn lái cũng chả là gì thì họ cứ mua AB, em có íh kiến gì đâu ? cái này lo do bác đọc ko kĩ đới nhớ :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
31/5/07
882
6.832
93

ai thix mua thì mua k mua thì thôi ; tiền người ta chứ tiền mình đâu mà ...
Ai ngu kệ họ ai khôn kệ người ta ; Ốc chưa mang nổi thân ốc mà ...

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43

Trích đoạn: hell_angel0910

ai thix mua thì mua k mua thì thôi ; tiền người ta chứ tiền mình đâu mà ...
Ai ngu kệ họ ai khôn kệ người ta ; Ốc chưa mang nổi thân ốc mà ...
bác này nói nghe bí hiểm quá ! khó hiểu wá :D
nghe các bộ, ban ngành, đặc biệt là cái cục.. cục thống kê á! đưa ra cái tỉ lệ nghe đâu dân mình đọc báo hết 60-70% gì rồi, và phổ cập tin học rộng rãi đến quần chúng cũng một tỉ lệ nghe cũng khá (chính xác bao nhiêu % thì em ko biết nói bậy lỡ vị nào bẻ em cái chết !:D) nhưng rút cuộc chả đc cái mốc xì gì hết !
cái xe ABờ gần đây mới biết chứ lúc trước xóm làng em đi mua xe đâu có biết bị nâng giá đâu cứ cắm cổ vô mà mua. ngay cả bà chị đồng nghiệp thân iu của em làm kế toán mấy cty lận, nhưng mua chiếc future neo về. nói mua chiếc này đi chắc cũng hết đời lun ! (U40) , bà chị nói Honda ngon lắm ! chị đi cái xe này (rim lùn) 16 năm rồi mà ko có hư cái gì hết! Hoá ra bà chị cứ tưởng nó ngon ăn như honda nhật mấy chục năm về trước. và nhiều chuyện lắm... ! nghĩ cũng buồn[8|]

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53

Em hiểu bác MGSock nói gì. Cũng rất buồn cho dân ta, không biết quý đồng tiền mồ hôi nước mắt mình làm ra mà sẵn sàng chi gần 1/3 tiền chênh lệch giá xe chính thức!!!

Nếu các bác không thích từ Ngu thì bác MGSock nên tìm một từ khác để gọi nhóm người này. Cá nhân em cho đến nay vẫn chạy xe cũ và nhất định không mua HD và cả Ya vì kiên quyết không để bọn đại lý móc túi mặc dù đôi khi em cũng thèm rỏ dãi. Em không dám chê người khác ngu nhưng mỗi khi thấy bọn đại lý làm giá thì em lại tự nhủ: bố éo thèm mua xe của bọn mày, ngu gì. Nguyên văn đấy.

Sáng nay em tự hỏi ở nước mình có hội bảo vệ người tiêu dùng hay không, tại sao chúng nó tăng giá vô tội vạ như thế mà không bị xử lý. Thay có cái tem màu khác rồi kê giá lên mà vẫn ung dung hưởng lợi à. Thật không hiểu nổi.:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Hạng C
5/3/08
872
52.816
93
Sì ghềnh

Chủ tịch hội bảo vệ người tiêu dùng Việt Nam vừa mua một cái A bò lết giá 39 triệu còn khên rẻ bác ợ :D

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

Trích đoạn: TYOT

Em hiểu bác MGSock nói gì. Cũng rất buồn cho dân ta, không biết quý đồng tiền mồ hôi nước mắt mình làm ra mà sẵn sàng chi gần 1/3 tiền chênh lệch giá xe chính thức!!!

Nếu các bác không thích từ Ngu thì bác MGSock nên tìm một từ khác để gọi nhóm người này. Cá nhân em cho đến nay vẫn chạy xe cũ và nhất định không mua HD và cả Ya vì kiên quyết không để bọn đại lý móc túi mặc dù đôi khi em cũng thèm rỏ dãi. Em không dám chê người khác ngu nhưng mỗi khi thấy bọn đại lý làm giá thì em lại tự nhủ: bố éo thèm mua xe của bọn mày, ngu gì. Nguyên văn đấy.

Sáng nay em tự hỏi ở nước mình có hội bảo vệ người tiêu dùng hay không, tại sao chúng nó tăng giá vô tội vạ như thế mà không bị xử lý. Thay có cái tem màu khác rồi kê giá lên mà vẫn ung dung hưởng lợi à. Thật không hiểu nổi.:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:
mãi mới thấy 1 người hiểu ý em :D em mới đầu cũng ko tính dùng từ đó bác ạ, nhưng thôi, nói thì nói cho nó chính xác, sự thật nó hay thế, dùng từ " dở " hay " gà mờ " hay gì gì đó làm chi ? tiền mình làm cực khổ mới ra mà đem cúng ko cho bọn gian manh, ko ngu dại thì là gì ? < còn tầng lớp ko làm cũng có tiền hoặc tiền nhiều quá ko biết vứt đâu thì em ko dám nói tới > xin hết ạ :D

Tập Lái
19/5/08
8
0
0

hehe em đồng ý với ý kiến 2 bác. Xe 28 triệu mà bị làm giá lên gần chục triệu nữa thì kiên quyết tẩy chay. Kể cả lên vài triệu cũng tẩy chay, mịa bọn đại lý honda coi dân việt nam mình là gà tha hồ mà chăn dắt chắc. Ai cũng phản ứng như vậy, kể cả người thừa tiền chắc chắn giá xe sẽ phải về giá trị thực

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

Trích đoạn: audi_a610

hehe em đồng ý với ý kiến 2 bác. Xe 28 triệu mà bị làm giá lên gần chục triệu nữa thì kiên quyết tẩy chay. Kể cả lên vài triệu cũng tẩy chay, mịa bọn đại lý honda coi dân việt nam mình là gà tha hồ mà chăn dắt chắc. Ai cũng phản ứng như vậy, kể cả người thừa tiền chắc chắn giá xe sẽ phải về giá trị thực
khổ 1 điều là người thừa tiền họ lại chả quan tâm chuyện đó mới đau bác ợ ! [8|]

Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46

Trích đoạn: MGShock

Trích đoạn: audi_a610

khổ 1 điều là người thừa tiền họ lại chả quan tâm chuyện đó mới đau bác ợ ! [8|]
Cũng có người chẳng thừa tiền mà cũng mua đấy bác ạh. không đủ tiền cũng ráng chạy cho đủ thế mới chít. Em ý à

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

bác tuanhung này, bác có nhớ cái thời lúc @ mới ra, biết bao người bán của, cầm đồ ... để có tiền múc @ cho ... chảnh ko ? giờ AB cũng vậy thôi ... khổ 1 cái @ nó đúng là xe cao cấp < thời đó > thật, còn AB là cái xe cùi mía rẻ tiền bác ợ, khổ nó thế [&:][8|]