Hạng C
30/7/12
548
501
93
Báo cáo các bác, từ hồi thông hầm đến giờ em chạy Innova qua hầm chui vẩn mở đèn cốt+đèn gầm mà không thấy ai nhắc nhở, phạt gì cả.
Cách nay khoảng 5 bữa bạn em chạy Inn qua cũng mở như mọi bữa khi qua khỏi hầm bị CSGT thổi vô. Lỗi mở đèn quá sáng khi qua hầm, mức phạt các anh nói là 1,7tr. Sau một hồi trình bày thì nhận được 3 vé 50k lỗi không thắt dây at.
Các ảnh nói khi qua hầm chỉ bật công tắc đèn một nấc thôi, tức là đèn đơ-mi gì đó, xe Inn thì hay để chế độ có đèn gầm nên bật 1 nấc thì sẻ có 2 loại đèn này. Vậy nếu xe nào không có đèn gầm mà mở 1 nấc thì em thấy hơi tối, không biết có bị phạt không.
Trước hầm thì viết xe qua hầm mở đèn chiếu gần, vậy đèn chiếu gần chính xác là đèn nào?
Kính mong các bác cho ý kiến, kẻo em chạy kiểu nào cũng bị phạt!!!???
Ban bác bị hù rồi.Chán bọn xxx láo thật

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
em mở đèn cos vẫn bị goin vô bảo đèn không đủ sáng, sau 1 hồi thương lượng xin 200K :(

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Sao bác không hoi ong noi nó the nào la không du sáng. Dem máy ra do!
thì em nói không đủ sáng sao đăng kiểm cho em qua???
nó loằn ngoàn một hồi nói trắng anh cho xin 200K uống nước, em đồng ý ngày vì nó mở mồm xin :)

• Like
Reactions: Koviet
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Một số quy định khác : otô qua hầm thủ thiêm phải mở đèn chiếu gần(đèn cos), mở radio tần số ..... , theo quy định cứ thế mà làm, ta có quyền tranh luận nếu ta đúng.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
còn có vụ gọi lại hỏi sao không mở đài AM nữa nha mấy bác, ĐM nó bảo xuống hầm phải mở đài AM bla bla... em bảo sao trên cửa hầm đâu có biển yêu cầu??? nó lại bảo vậy làm sao điều khiển giao thông trong hầm??? em lại bảo sao đc biết tui không mở radio nó bảo hồi nãy anh chạy sát xe kia, đài có y cầu anh giữ kh cách AT nhưng anh không thực hiện.....nói chung Bla Bla một hồi lại xin thôi anh cho anh em 200K uống nước, trời nóng quá :(
EM lại cho, muốn thì mở mồn xin đàng hoàng để anh cân nhắc ngân sách.
Thế nên em rất ghét đi SG bằng xe cá nhân biển số Tỉnh lẻ, xe nhà em 2,3 chiếc nhưng đi SG em đi xe thuê 15 chỗ còn gấp em đi Bông Mai :)

Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Vậy nếu đi Honda thì mở radios bằng mồm a?:3danbanh:

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
nói chung cỡ nào cũng có bánh mì, cãi được thì cho tí, không cãi mà xoắn thì bị thuốc mất nhìu :)