Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
huyit nói:
Mấy cái lỗi nhỏ nhen này em nghĩ có mở đèn hay không mở đèn khi đi qua hầm TT này cũng chẳng có xảy ra tai nạn hay làm cản trở giao thông gì cả, vì hầm TT cũng có đèn rồi. Cửa hầm Q1 hầu như sáng nào cũng có bọn XXX đón lõng hết.

Sếp của XXX này ra lệnh nè: http://www.baomoi.com/Khong-bat-den-trong-ham-Thu-Thiem-bi-phat-toi-2-trieu-dong/141/7447959.epi
"trung tá Phạm Công Danh, Phòng CSGT đường bộ - đường sắt công an TP HCM cho rằng: "Phạt nóng tại chỗ nhằm nâng cao ý thức người dân khi qua hầm Thủ Thiêm. Chúng tôi đề nghị người dân cần tự giác tuân thủ luật giao thông nhằm đảm bảo an toàn tuyệt đối trong hầm".

Qua hầm là bắt buộc phải mở đèn, dù trong hầm có đèn hay không bác ơi.
Trường hợp này là để phòng ngừa hệ thống đèn trong hầm bị tắt bất ngờ, các xe lưu thông trong hầm nếu có bật đèn xe vẫn lưu thông bình thường được, còn nếu không bật đèn thì rất nguy hiểm.

Hạng B1
4/4/12
82
70
18
Saigon
Em thấy áo xanh hay áo vàng đều có gậy như ý và đều bắt & phạt hết mà. Hàng ngày em đi 2B qua hầm này 2 lần. Mấy chú xxx áo xanh, áo vàng này hay đứng nấp sau tủ điện khúc vừa qua ngã tư DLDT & Trần nào hướng Q1 --> Q2. Bọn xxx này đứng thay phiên nhau hôm thì toàn áo vàng, hay áo xanh, hay áo vàng, áo xanh. Cái này mà tuần tra gì, chỉ rình bắt mấy con mồi ngơ ngác chạy thẳng có đèn đỏ khi qua cái ngã tư mà chẳng có người hay phương tiện nào lưu thông hết.

TOAGT nói:
@ Trường hợp bác Ha Sonata nêu thì em thấy :
- Bác oser sai vì : không sử dụng đúng đèn chiếu sáng theo quy định khi đi qua hầm, làm hư c/bộ NN (cái này còn tùy theo quan điểm và mục đích yêu cầu của đương sự).
- Về việc xxx áo xanh dừng xe bác oser : xxx áo xanh kết hợp với xxx áo vàng được dừng xe theo quy định tại ND27/2010/NĐ-CP. Quyết định xử lý như thế nào thì chỉ có xxx áo vàng được thực hiện, xxx áo xanh chỉ hỗ trợ theo yêu cầu của xxx áo vàng. Thẻ xanh chỉ cấp cho CSGT khi tuần tra GT.

Hạng B2
21/5/13
107
0
0
Chỉ được bật đèn chiếu gần thôi mà, đèn quá sáng mà ko chiếu gần là vẫn bị phạt ạ

Hạng C
26/12/12
950
16
18
lỗi này buồn cười các bác nhỉ. Không hiểu XXX bầy giờ có được học hành tử tế trước khi ra đường không. Nguy hiểm cho dân mình quá.

Hạng C
28/2/13
608
16
0
sontran85 nói:
Bắt láo rồi. Em qua có bao nhiêu đèn em bật hết có thấy bị sao đâu
Khi Mở đèn pha bị phạt, đèn cos và gầm thì vô tư.

Tập Lái
25/1/11
40
19
8
Bác chủ cứ thế mà áp dung cho cả ô tô và xe máy: Đi buổi tối trong TP, đô thị hoặc trong hầm là phải bật đèn cos. Xa lộ ngoài thành phố được sử dụng đèn pha nhưng tốt nhất là nên hạn chế.

Thực tế, trong TP đầy Bác không phân biệt hoặc do ý thức, quyên do sử dung ít cứ dựng ngược pha lên làm chói mắt người đối diện.