Hạng C
17/9/14
879
3.142
93
Giống kiểu này không bác chủ ? QL22 đó.
Đề nghị bác Chánh phân luồng chia hẳn làn rẽ trái cho rõ ràng các giao lộ kiểu này.Như đường dẫn cao tốc SG-TL đoạn từ cầu vượt Nguyen Van Linh đến tram Thu phí cũng vậy,mặt đường rộng rãi mà không điều chỉnh thêm một làn rẽ trái,hơn nữa lượng xe đi thẳng rất nhiều so với re trái.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Giống kiểu này không bác chủ ? QL22 đó.
Nếu đúng như chổ này thì em Bác chủ bị phạt là đung rồi vì có đen lệch pha rẽ trái, đèn đỏ em Bác chủ đau trên lane này là cản trở GT cho xe rẽ trái, thong thường em đi tới đoan đó nêu đèn đo còn tren 10 giây là phải xi nhan vào lane giữa để nhường cho xe rẽ trái.

Hạng B2
5/10/14
288
103
43
Chỗ này nó lại lập bb lỗi sai làn, trong khi thực tế là không tuân thủ đèn tín hiệu thôi

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Nếu đúng như chổ này thì em Bác chủ bị phạt là đung rồi vì có đen lệch pha rẽ trái, đèn đỏ em Bác chủ đau trên lane này là cản trở GT cho xe rẽ trái, thong thường em đi tới đoan đó nêu đèn đo còn tren 10 giây là phải xi nhan vào lane giữa để nhường cho xe rẽ trái.
Cái này đã có nhiều thớt thảo luận rồi , nếu vạch kẻ đúng như thế thì em bác không sai , bất kể có đèn lệch pha hay không .
Nếu xxx bắt lỗi này thì cư yêu cầu lập BB rồi khiếu nại .

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Cái này đã có nhiều thớt thảo luận rồi , nếu vạch kẻ đúng như thế thì em bác không sai , bất kể có đèn lệch pha hay không .
Nếu xxx bắt lỗi này thì cư yêu cầu lập BB rồi khiếu nại .
Nếu có thời gian đi khiếu nại thì chạy như Bác, còn em thì chạy như vậy tránh được rắc rối, thời gian tiền bạc tốn kém để từ SG chạy lên khiếu nại việc mình có thể tránh được thì em tránh, vã lại em cũng không có tài tranh luận nên chủ trương của em là tránh cho lành, khi nào gặp xxx bắt láo thì em chiến. Thanks Bác

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Vậy khi bác dừng đèn đỏ chờ rẽ trái mà đèn đi thẳng xanh thì bác cũng đang cản trở xe đi thẳng đấy, vì làn đi thẳng+rẽ trái mà !!!
Đã bàn nhiều rồi, ai đến trước ưu tiên trước, đơn giản là văn hóa xếp hàng thôi.

• Like
Reactions: chau tinh trung
Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Cái này là lỗi bác Chánh, đã vẽ mũi tên cho 2 hướng đi còn để đèn lệch pha cho cản trở nhau, theo ý em, chỉ để đèn lệch pha khi mỗi hướng có làn đi riêng, để lộn xộn không những gây khó khăn cho lái xe mà còn tạo điều kiện để xxx suy diễn luật.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Vậy khi bác dừng đèn đỏ chờ rẽ trái mà đèn đi thẳng xanh thì bác cũng đang cản trở xe đi thẳng đấy, vì làn đi thẳng+rẽ trái mà !!!
Đã bàn nhiều rồi, ai đến trước ưu tiên trước, đơn giản là văn hóa xếp hàng thôi.
Bác đã nói văn hoá xếp hàng và ưu tiên cho người đến trước thì còn nói xe dùng đèn đỏ chờ rẽ trái để làm gì? Thì khi mình chạy đến thấy có xe dừng chờ rẽ trái thì dĩ nhiên là mình phải xi nhan rẽ vào lane giữa để chạy thẳng.