Hạng B2
23/9/14
380
294
63
38
bác chủ chắc không? hay bác đậu trên lane chỉ dành cho rẽ trái
Thằng em của em nó chắc chắn như thế, nếu có mỗi mũi tên rẽ trái thì chả ai đi thẳng lại chạy lane ngoài đó

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
thằng e bác nó mua bằng hả, cơ bản vậy sao nó không tranh luận với xxx mà đi nộp tờ rơi

• Like
Reactions: kensorento98179
Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Nếu có thời gian đi khiếu nại thì chạy như Bác, còn em thì chạy như vậy tránh được rắc rối, thời gian tiền bạc tốn kém để từ SG chạy lên khiếu nại việc mình có thể tránh được thì em tránh, vã lại em cũng không có tài tranh luận nên chủ trương của em là tránh cho lành, khi nào gặp xxx bắt láo thì em chiến. Thanks Bác
Em hiểu là :
- Xét về luật thì dừng chờ đi thẳng trên làn có mũi tên đi thẳng và rẽ là không sai .
- Về tình hay lịch sự gì gì thì nên chuyển làn nếu điều kiện cho phép ( chuyển làn khi đông xe dễ tai nạn )

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
đi thẳng+rẽ trái vậy ai cản trỡ ai khi người rẽ trái dừng trên làn này khi các phương tiện đang đi thẳng?
ngược lại trường hợp của em bác
trường hợp này lỗi tự chế.ấy bác XXX thích mấy lỗi tự chế lắm

• Like
Reactions: xe rùa 68
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Chỗ này nó lại lập bb lỗi sai làn, trong khi thực tế là không tuân thủ đèn tín hiệu thôi
Cả hai trường hợp bác nói đều không đúng. Vấn đề là em bác chủ không biết cách tự bảo vệ mình. Mà việc này đã thảo luận rất kỹ rồi mà, tiếc là em bác chủ không có điều kiện tham khảo trên OS.
Mình thường xuyên đi như clip này, dù có xxx hay không.
Ra Quốc lộ, chạy lane nào cho đúng ??.
Ra Quốc lộ, chạy lane nào cho đúng ??.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/9/14
327
193
43
36
nhà vợ e ở TN nên đi thường xuyên, e đi y như hình của bác xagan mà có thấy xxx nào hỏi thăm đâu. mình đi đúng theo biẻn báo vạch kẻ đường là chiến tới cùng.

• Like
Reactions: haysongvuive
Hạng C
28/7/14
569
769
93
Bác TTqui2005 nên tư vấn rõ ràng, nếu bác phán câu xanh rờn, "đi như thế là sai" thì gặp lính mới vào OS nghe xong hết hồn, nên tư vấn theo luật chứ đừng nên tư vấn theo cách đi của tôi thì anh sai. nếu bác tư vấn đầy đủ như bên dưới thì OK.

Nếu có thời gian đi khiếu nại thì chạy như Bác, còn em thì chạy như vậy tránh được rắc rối, thời gian tiền bạc tốn kém để từ SG chạy lên khiếu nại việc mình có thể tránh được thì em tránh, vã lại em cũng không có tài tranh luận nên chủ trương của em là tránh cho lành, khi nào gặp xxx bắt láo thì em chiến. Thanks Bác

• Like
Reactions: ttqui2005