Hạng C
17/5/07
623
25
18
48
Hờ Cờ Mờ
samarine nói:
...được bao lâu ??? mai đây "đâu lại vào đấy" , chán lắm kêu gào mãi...
Mấy lần trước là tháng an toàn giao thông, lần này là năm an toàn giao thông. hy vọng là lần này làm lâu hơn

Hạng B2
11/1/11
198
0
16
Em cũng ủng hộ việc cấm xe 2B chở hàng cồng kềnh, nhưng cho em hỏi nếu như em muốn mua 1 cái bàn xếp thì em phải chở bằng gì ạ ?

Hạng C
2/5/12
947
58
28
cuonglxt nói:
Em cũng ủng hộ việc cấm xe 2B chở hàng cồng kềnh, nhưng cho em hỏi nếu như em muốn mua 1 cái bàn xếp thì em phải chở bằng gì ạ ?
bên bán sẽ phải lo thuê xe tải chở về cho bác,chở xe máy làm gì cho khổ thân,nhiều khi gây hoạ cho mình và người khác bác à.
Mình ghét nhất mấy bà ve chai,hay đi ngược chiều từ đường HVT vào Hồ Văn Huê. Đường đang đông mà mấy bà ấy cứ đẩy xe lầm lũi tiến vào đầu xe 4 bánh,nhiều lúc điên lên chỉ muốn đâm cho chết.

Tập Lái
6/9/18
2
12
5
Thì bác đi ô tô chở về ( oto gia đình, taxi.. )
Nhiều lúc ra đường thấy mấy thằng chở hàng nó chạy lạng lách, oánh võng.. giá như em là công an là nắm đầu nó về rồi. Bây giờ có chủ trương này thật là tuyệt, cứ vậy mà phát huy cho cả năm an toàn giao thông luôn.
Ủng hộ.

cuonglxt nói:

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Sau chiến dịch các bác xxx bận công tác khác, vd: lập chốt bắt mấy em như bf của bác F1racer (topic đang hot), "làm luật" xe tải, canh me các bác 4b..., chứ hơi đâu mà theo hết phong trào :D . Dù sao cũng rất đáng hoan nghênh các bác ấy!!!

tsaigon nói:
Em thì hoan nghênh việc thiết lập kỷ cương giao thông nhưng thấy sao giống phong trào quá. Cứ có chiến dịch mới làm. Sau chiến dịch thì đâu lại vào đấy.

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Người ta cũng vì miếng cơm manh áo mới phải bạt mặt ra đường, chứ làm gì đâu mà bác cay nghiệt vậy. Thế gặp mấy thằng ôn con đầu xanh đầu đỏ quẹt xe bác, bác làm gì được nó?

Dung Kingsport nói:
cuonglxt nói:
bên bán sẽ phải lo thuê xe tải chở về cho bác,chở xe máy làm gì cho khổ thân,nhiều khi gây hoạ cho mình và người khác bác à.
Mình ghét nhất mấy bà ve chai,hay đi ngược chiều từ đường HVT vào Hồ Văn Huê. Đường đang đông mà mấy bà ấy cứ đẩy xe lầm lũi tiến vào đầu xe 4 bánh,nhiều lúc điên lên chỉ muốn đâm cho chết.

Hạng D
2/6/11
1.492
66.726
113
Mấy chiếc chở hàng cồng kềnh này lại là những chiếc chạy bạt mạng, lạng lách nhất. Ủng hộ!