Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Ở Mỹ có một chuyện nhỏ thế này cũng đc cảnh sát giải quyết. Con chó của nhà hàng xóm chạy qua nhà chị này ị lên bãi cỏ trước nhà. Chị này gọi 911 cử 1 cảnh sát đến ngay. Anh chủ con chó kia bị cs nhắc nhở và phạt hành chính.
Khi nào cs VN mới phục vụ cho người dân được như vậy nhỉ?

• Like
Reactions: Mr13
Hạng D
10/1/14
2.964
4.655
113
Sài Gòn
Cục đá mà quăng vào xe đang chạy thì tương đương với đạn bắn ra từ nòng súng, rất nguy hiểm. Còn các anh xxx bận bôn ba kiếm bánh mì nên không có thời gian, xin lỗi , đó là sự thật, vãi

Hạng B2
29/5/14
199
79
28
50
Lâu lâu lại có chuyện như vậy 1 lần. Hồi trước là ném vào xe lửa, giờ xe khách. Chắc mai mốt tụi nó ném máy bay luôn quá. Buồn thiệt.

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
Bác này chắc mê film kiếm hiệp lắm đây. ;);)
trái lại là khác bác CD e chỉ muốn a hùng hóa nhân vật anh hùng giúp mọi người trừ gian diệt bạo .Mình chỉ thích hành động U.S và phim gì mà mà mát mát bác Cường Dương .kaka

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
Hành vi ném đá vào xe đang chạy, dù biện minh bằng bất kỳ lý do gì thì nó cũng là 1 hành vi ác cần bị ngăn chặn.
Em đã từng đi xe khách trên tuyến đường này, sợ lắm đang đêm có 1,2 người chặn xe mà chả thấy có tai nạn nào, cứ mong bác tài vững tay lái vượt qua được. Mấy thánh ở bên thớt tai nạn ở Long An cứ chém gió sẽ dừng lại cứu người, thấy ai đâu mà dám dừng lại cứu?
Moá nó, vụ ở MỘC HÓA tụi nó lớn lối đòi điều tra bắt người kg cứu giúp người bị nạn( blu blo sợ đổ trách nhiệm trong việc chậm trể cứu người và đường xá xuống cấp ) , lo vụ nầy trước đi , tìm tụi thủ ác ném đá giấu tay đêê

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bọn ngoại xâm rất thích những việc này, khi mà tình hình an ninh trật tự Xh hỗn loạn, bọn chúng dễ dàng đánh thắng.
Ko biết các quan có biết điều này ko mà để XH lúc này loạn quá.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Này phản động vừa thôi,
Đ và NN tư duy giáo dục xây dựng con người mới XHCN được hơn 60 năm ở MB, miền nam thì gần 40 năm rồi.
Thay đổi tư duy mới làm sao đưa cả nước tiến lên CNXH được, định biến con em chúng ta thành bọn thoái hóa tư tường đạo đức cách mạng à.
ý em là giáo dục cho thế hệ sau đó bác, chừng chục năm trc đây em cũng từng là nạn nhân của mấy vụ ném đá lên tàu hỏa, trẻ trâu thời đó giờ chắc đã lớn, còn bi giờ thì thế hệ trẻ trâu khác lại xuất hiện, có lẽ phải thay đổi tư duy giáo dục để ngăn chặn thế hệ sau thành trẻ trâu tiếp tục.

Hạng B2
12/2/12
313
254
63
32
lô cốt HCM
Khoảng 20 giờ tối xảy ra vụ việc, em nghĩ bọn cờ hó này chẳng còn trẻ trâu, hành động phải có mục đích gì đó. Nếu mấy bác CA tỉnh quyết một phát, đảm bảo hốt hết đám "ném đá giấu tay" này ngay.
Đừng chờ đến khi có ai đó tử vong vì trò ném đá, các cơ quan chức năng mới ra tay nhé.

Hạng D
17/10/13
1.437
12.187
113
tụi nầy mà giáo dục gì bác , bỏ tù tụi nó .Nếu chọi ngay t.x mà xe có sự cố chết người nghiêm trọng là đem bắn bỏ tụi nầy chứ bác
Em đồng ý với Bác. Bọn này 1 là bắn bỏ, 2 là cho tù khổ sai: cho chúng nó đi làm đường, súc cống, cày ruộng thay cho trâu bò thì chúng mới nên người.

• Like
Reactions: ntt61